Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กระทู้นี้ขอว่าด้วยเรื่อง "ลมยาง"

1)   เค้าบอกว่า ขับรถระยะทางไกล ให้เติมลมยางเผื่อไว้ก่อน
          แสดงว่ายิ่งขับรถมากเท่าไหร่   ลมยางก็จะหายไปมากเท่านั้น
          ใช่ไหมครับ    ถ้าจอดรถไม่ได้ขับไปไหน   ลมยางก็จะหายไปช้ากว่า ??

2)  ผมขับรถไปกลับที่ทำงานทุกวัน จันทร์ - ศุกร์  แต่ระยะทางไม่เยอะเท่าไหร่
        ไปกลับวันละไม่ถึง 20 กม.       ผมควรจะเติมลมยางทุกๆกี่วันกำลังดีครับ

3) เนื่องจากผมไม่มีที่วัด/ เติมลมยาง ... ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าจะหาซื้อ
       จากที่ไหนดี    ตามห้าง lotus,  คาร์ฟูร์,  เซ็นทรัล   หรือ ตามศูนย์ cockpit  ฯลฯ
       แบบไหน  ยี่ห้อไหน  ราคาประมาณเท่าไหร่    ที่คุณใช้แล้วดี

จากคุณ : vva - [ 21 มิ.ย. 50 20:56:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom