Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แนะนำโช้คอัพ พร้อม สปริง สำหรับ Civic 96 ตาโต ด้วยครับ

คิดว่าจะเปลี่ยน เป็น แม็ก 17 กับยาง 215/45R17
    ได้ราคาพร้อมลายแม็กที่ชอบแล้วครับ

แต่มีความคิดว่า คงต้องโหลด ถ้าเปลี่ยนเฉพาะสปริงโหลด คงไม่ดีแน่ๆ
    อยากถามความเห็น หรือผู้เคยใช้รถว่า รถรุ่นนี้จะถ้าโหลดโดยเปลี่ยนสริงพร้อมโช้คอัพไปเลยทีเดียว (จะได้เสียค่าแรงทีเดียวอ่ะครับ) ควรจะใช้
    1 สปริงรุ่นไหน ราคาควรจะอยู่ที่เท่าไหร่
    2 โช้คอัพที่เหมาะ ยี่ห้อ และ รุ่นไหน ราคาควรจะอยู่ที่เท่าไหร่
    3 แนะนำร้าน หรือย่านด้วยจะขอบพระคุรมากครับ
    4 ผมคิดว่าจะเปลี่ยนสองอย่างนี้ก่อน แล้วจึงจะขับไปเปลี่ยนแม็กที่ร้านที่ต้องการน่ะครับ อยากทราบงบประมาณคร่าวๆก่อน

ขอบคุณในคำตอบทั้งหมดด้วยครับ

แก้ไขเมื่อ 27 มิ.ย. 50 17:14:42

จากคุณ : TumMeng~ - [ 27 มิ.ย. 50 17:13:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom