Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยด้วยครับ มือใหม่ปลี่ยนล้อยางอะไหล่ พลาดท่าซะแล้ว

ผมไม่รู้ว่ายางอะไหล่เขามีตัวล็อคแกนกลางไว้ คือว่าผมจะเปลี่นยางที่รั่วนะครับ ก็เลยเอาแม่แรงมายก พอยกเสร็จก็เปิดกระโปรงรถ ดึงเลยครับ ดึงยางอะไหล่ ดึงไม่ออก จะออกได้ไงก็เขาล็อคแกนกลางไว้   คราวนี้แม่แรงล้มสิครับ ฝาครอบเบรคแตกนิดๆ
          -----รถผมจะเป็นอย่างไรบ้างครับ ต้องไปตั้งศูนย์ใหม่หรือเปล่า แต่ตอนขับไปเติมลมก็ปกตินะ ลองปล่อยมือก็ปกติ
         ----------รถวีออสผมยังอยู่ในช่วงประกัน เอาเข้า0เลยไหมครับ ฟรีเปล่า
    ขอบคุณมากครับ
     *********ขอย้ำ ผมมือใหม่ เพิ่งรถเป็นก่อนสงกรานต์เอง****อย่าด่า ประณามผมนะ ผมกลัวแย้วววว

จากคุณ : นักเลงสวรรคโลก - [ 8 ก.ค. 50 15:30:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom