Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครเจอรถคันนี้ฉันไห้ 100,000 บาท ติดต่อ 0851417324

ใครเจอรถคันนี้ฉันไห้ 100,000 บาท ติดต่อ 0851417324

.รถผมหายเมื่อวันที่ 2 กรกฎาคม 2550
    เป็น โตโยต้า วีโก้ สี่ประตู ศฎ4901 กทม สีบอร์น เงิน 4x4
    เมื่อเวลา 04.00 ผมเข้ามาที่ สภอ คลองหลวง
    ตีสี่กว่าเข้ามาพบร้อยเวร
    เขาบอกไห้ไปห้องวิทยุ ท่าทางไม่สนใจ
    นั่งดูโทรทัศน์อยู่ ผมก้อไปบอกที่ห้องวิทยุ
    แล้วผมก้อขับรถตามไปตามเส้นทาง สระบุรี
    คนเดียวมองดูตลอดสองข้างทางไปตลอด
    ด้วยความทุกใจมาก ห้องวิทยุบอกทางหลวงสกัดจับไห้แล้ว แต่ตลอดเวลาที่ผมผ่านไป ไม่มีเลย ไม่เห็นตำรวจสักคน จนถึงลำตะคลองผมต้องกลับรถมาเนื่องจากน้ำมันหมด จนเช้าผมภึงเจอตำรวจทางหลวง
    เลยบอกพี่ช่วยสกัดรถไห้หน่อยครับ แกถึงได้รู้ว่า
    รถผมหา ขโมย
    ไม่น่าจะเกินครึ่งชั่วโมง ถ้าตำรวจใสใจอีกนิดเดียว
    ก้อน่าจะทันนะครับ
    ตอนนี้ผมก้อกำลังทำเรื่องร้องทุกข์กล่าวโทษ
    ไห้เป็นคดีอาญาตามที่ พตต ขจร ศรีด้วง
    สภอ คำม่วง คู่เขยแนะนำอยู่ ผมก้อเพิ่งรู้ว่า
    ต้องร้องทุกกล่าวโทษตำรวจถึงจะทำการสืบสวน
    สอบสวน ถ้าลงบันทึกประจำวันเฉยๆ ก้อเฉย
    ฉันไม่เข้าใจร้อยเวรเจ้าของคดีของผมเลย
    ว่าทำไมเขาเรียบนิ่ง เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    รถทั้งคันนะครับ หนึ่งชีวิตนะครับ
    ที่ผมหามันมาได้อย่างสุจริต ไม่เคยไปคดโกง
    ไครมา ผ่อนแต่หละเดือนหืดขึ้นคอ
    แถมมีลูกน้อยเพิ่งเกิดมาได้เดือนกว่าๆ
    ผมอยากเป็นคนดี แต่คนเลวก้อเหลือเกิน
    คลองหลวงนี้ โดยเฉพาะถนนคลองสาม
    กลางคืนไม่เห็นสามตรวจเลย
    ไม่เคยเห็นด่านตำรวจเลย
    ยามในหมู่บ้านพฤกษาก้อไม่ทำอะไร
    ปล่อยไห้รถ เข้าออกอย่างเดียว
    ไม่รู้จะมีไว้ทำไม
    ตอนนี้ ตอนกลางคืนในหมู่บ้านน่ากลัวมาก
    ยาบ้าเริ่มมาอีกแล้ว เด็กจรจัด
    ตั้งเป็นแก๊ง ตามที่มืดๆ
    รถยนต์หายทุกวัน รวมทั้งรถผมด้วย
    ไม่น่าอยู่เสียแล้ว ถ้าท่านที่อ่านอยู่เป็นตำรวจ
    ช่วยส่งไปไห้ผู้กำกับหน่อบ กาดล้างบ้าง
    เพิ่มสายตรวจบ้าง
    ตอนนี้ผมกำลังติดตามรถผมอยู่ผมแค้นใจมาก
    ผมไห้รางวัลนำจับรถผมเลย 100000 บาท
    เพราะผมแค้นใจโจรและตำรวจมาก
    รถหายไม่เป็นไรแต่แค้นใจที่มันมาทำกับคนสุจริตนี่นะ
    ผมเจ็บใจแทนตัวเองด้วย
    นี่ขนาดระวังนะ ถ้าผมรู้ตัวว่าเป็นคนไหน
    แกงไหนนะ ผมจะไม่เอาไว้แน่นอน
    ไม่ยอมพึ่งตำรวจแล้ว
    เพราะรู้สึกไม่รกะตือรือล้นเลย
    ทุกเช้าผมผ่านไปที่ สภอ คลองหลวง
    ผมสะท้อนใจทุกทีเพราะเห็นมาเข้าแถวน้อยมาก
    น่าจะไม่เกินสามสิบนายนะ โรงพักก้อไม่มีที่จอดรถ
    ดูแล้วไม่สง่า น่าเกรงขามเลย
    นี่ถ้าผมมีสตังเยอะๆผมจะสร้างโรงพักไห้เลย
    แต่ผมไม่มีตังนะครับ
    ผมไม่ทราบว่าตอนนี้ที่ สภอ คลองหลวง
    มีปัญหาอะไรหรือเป่าดูเงียบๆ ไม่คึกคักเลย
    สุดท้ายนี้ ข้อความที่ผมพิมมานี้ผมรับผิดชอบ
    เพียงผู้เดียวครับ ถ้าหากท่านผู้กำกับไม่เห็นสมควร
    ข้างบนนั้นชื่อจริงนามสกุลจริงผมครับ
    ขอบพระคุณครับ
    กุมภาพันธ์ สิงห์คำ

ผมกลับมาที่บ้านตอนเช้า
    ผมจะตามไปที่สระแก้วไปกับเพื่อนอีกหนึ่งคน
    ขับไปทางฉะเทริงเทรา มองหารถตัวเองไปตลอด ไปถึง
    สภอ คลองลึก จังหวัดสระแก้ว เข้าไปถามเขาว่า
    มีที่กรุงเทพ วอ มาบ้างไหม โตโยต้า วีโก้ ศฎ4901
    จึงรู้ว่าที่ห้องวิทยุ วอ ไปไห้คืนนั้น มันไปไม่ถึง ไม่รูว่าวอยังงัย ผมต้องเข้าไปที่ห้องวิทยุแล้วบอกไห้เขาช่วย
    สกัดไห้หน่อย เขาถึงจะวอไห้ เขาบอกว่าไม่ได้รับเรื่องมาเลย มันเกิดอะไรขึ้นกับองกรตำรวจหรือครับ
    ผมต้องวิ่งไปทั่วจังหวัด ไปบอกทหารราบที่ตั้งด่าน
    ไปบอกทหารพรานตามป้อมต่างๆ
    ไปบอกทางหลวงต่างๆที่ผ่านไป เป็นสิบๆที่
    โดยหวังว่าจะได้รถคืน ฉันไม่ได้เสียดายรถที่หายไป
    แต่เจ็บใจที่เราไม่ระวังรถไห้มากที่สุด
    ฉันอยากเอาคืนพวกขโมยมันบ้าง
    ฉันเป็นทุกข์เหลือเกิน ช่วยผมหน่อย
    ทุกวันนี้ผมต้องระเวณ มอไซด์ตามหารถของฉันเอง
    ตามคลวงคลองสาม นี่แหละ
    ฉันหวังว่ามันอาจจะวิ่งอยู่แถวๆนี้
    ผมหวังว่า สภอ คลองหลวงคงจะกวาดล้าง
    โจนขโมยรถเสียบ้าง เพราะชุมเหลือเกิน
    ผมอยากเป็นคนดีๆไม่เบียดบังผู้อื่นเขา
    แต่คนเลวมันทำร้ายผม กับ

จากคุณ : กุมภาพันธ์ สิงห์คำ - [ 9 ก.ค. 50 08:31:24 A:125.25.128.158 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom