Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขับรถลุยน้ำ ไฟแบต โชว์ เพราะอะไรเหรอครับ ?

พอดีเมื่อวานลงน้ำ ไม่นึกว่าจะลึก ครึ่งล้อได้เลย แต่ตอนลง หน้าทิ่มน่าจะเกือบ ๆ ถึงไฟหน้า
    พอขับสักพักไม่ได้เร่งมากเท่าไหร่ แต่ไฟแบตโชว์สักพักก็หาย
    ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ ? แล้วจะมีปัญหากับอะไรบ้างหรือเปล่า ?แล้วต้องเช็คเบื้องต้นตรงไหนบ้าง?
    เห็นเพื่อนบอก ลุยน้ำต้องปิดแอร์ ไม่ทราบว่าเกี่ยวหรือเปล่าครับ ? แต่ที่แน่ ๆ ต่อไปจะเลี่ยงแล้ว ขอบคุณครับ

ปล.VIOS โฉมแรก ครับ

จากคุณ : Soul To Squeeze - [ 9 ก.ค. 50 15:35:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom