Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

lll ฝนตก lll อยู่คนเดียว(บนรถ) lll ความเหงามาเยือน lll

ไม่มีอะไรครับ ขอมาเพ้อ ตามประสาคนใช้รถใช้ถนน (เกี่ยวกับรถแล้วนะ..)

เวลาหน้าฝนแบบนี้ คงหนีไม่พ้นที่จะต้องเจอช่วงเวลาที่เราต้องอยู่บนรถเพียงลำพัง
    กับดวงใจของเรา ที่มันมักจะหาเรื่องเหงาได้ทุกที .. ไม่เข้าใจเหมือนกัน

เป็นกันบ้างมั้ยครับ ?

มันไม่ใช่ว่าผมไม่มีใคร .. แฟนผมก็มี .. แต่ทำไมไม่รู้ ผมถึงกลับคิดถึงแต่คนที่เลิกรากันไป
    รู้สึกผิด แต่ก็สุขใจที่ได้คิดถึง ห้ามไม่ได้จริงๆ

และเมื่อเร็วๆนี้ ผมมีโอกาสได้เจอกับเธอ ไปหาร้านดีๆนั่งทานข้าว พูดคุยกัน ..

ความทรงจำเก่าๆมันพรั่งพรูออกมาทางสายตา ทั้งจากผม .. และจากดวงตาที่แสนสดใสคู่นั้นของเธอ

ไม่รู้ว่าผมตาฝาด หรือเข้าข้างตัวเองเกินไปหรือเปล่า .. เวลาเราพูดถึงเรื่องเก่าๆที่ดีๆ
    ดวงตาของเธอก็เกิดมีประกายน้ำที่ต้องกับแสงเทียน..

ผมไม่อยากเดาว่าเธอยังซึ้งกับวันคืนเก่าๆเหล่านั้น...

...เหมือนที่ผมเป็นมาตลอดเวลาที่จากกันไป

เราคุยกันหลายเรื่อง รวมถึงเรื่องแฟนคนปัจจุบันของกันและกัน (นั่งเผาแฟนกัน..แย่จริง..)

ผมพูดตรงๆว่าแฟนคนปัจจุบันของผมดูเหมือนจะไปด้วยกันไม่ได้
    เธอเองก็พูดว่าแฟนเธอไม่ค่อยมีเวลาให้ ไม่ค่อยได้ใกล้ชิด

เท่านั้นยังไม่พอ อีกสองวันต่อมา ผมไปเป็นเพื่อนเธอในการทำธุระ(สัมภาษณ์งาน)ทั้งวัน
    ขับรถไปส่ง ไปนั่งรอรวมแล้วกว่า 4 ชั่วโมง ไปกินข้าวเที่ยงเป็นเพื่อน
    ต่อด้วยไปช็อปปิ้งแถวสยามอีก เดินถือกระเป๋าให้ ไปนั่งกินไอติมกัน..
    จนโดนคนขายเสื้อร้านนึงทักว่าผมเป็นแฟนเธอหรือ?? เพราะเห็นผมแซวเธอตลอดเวลา (555+)

เล่นเอาผมตอบไม่ถูก ได้แต่ก้มหน้า และบอกว่า "เป็นแค่คนปากเสียที่ขอเดินตามมาน่ะครับ.."

มันสร้างเสียงหัวเราะให้เธอ และเจ้าของร้านนั้นพอสมควร แต่ผมทำได้แค่ยิ้มมุมปากเท่านั้น

แล้วก็ต้องทอดถอนใจ เฮ้อ..

ตลอดวันที่ผมอยู่ข้างเธอในวันนั้น เมื่อเธอมีปัญหา ผมที่อยู่ข้างก็ปลอบใจ แนะนำ เปลี่ยนความกังวลบนใบหน้าให้เป็นรอยยิ้ม

แม้บางทีผมอาจจะไม่ได้นำมาซึ่งคำตอบของปัญหาก็ตาม

แต่"คนนั้น"ของเธอ ทำงานอยู่อีกที่ ไม่ค่อยได้มีเวลามาเจอะเจอ
    มีแค่เสียงโทรศัพท์ ที่เป็นเหมือนเวทย์มนตร์ที่ทำให้ผมต้องหายตัวไปทันทีที่มันดังขึ้นมา

เจ็บปวด แต่ก็เข้าใจ ..

นอกเรื่องมาไกลแล้วครับ จริงๆแล้วก็แค่จะแชร์อารมณ์เหงาๆ
    ขับรถ ฝนตก อากาศเย็นๆ .. ถ้าเจอเพลงบางเพลงเข้าไป น้ำตาก็ไหลได้เหมือนกัน
    -------------------------------------------------------------

..ขอบคุณ ระยะทาง ที่ทำให้เราต้องห่างไกล
    ขอบใจ เธอเหมือนกัน ที่เธอเลือกจากฉันไปแสนไกล
    ขอบคุณเวลาที่ฉันนั้นไม่มีใคร
    ขอบคุณอารมณ์อ่อนไหวที่มาทักทายใจ
    ทำให้ฉันได้รู้ หากขาดเธอไปคงอยู่ไม่ไหว

เหตุเกิดจากความเหงา ที่ทำให้รู้ว่ารักเธอเท่าไหร่
    ความห่างไกลมันทำให้ฉันคิดถึงเธอ
    ความอ้างว้างเดียวดายคอยตอกย้ำอยู่เสมอ
    เหตุเกิดจากความเหงา ที่ทำให้รู้เธอสำคัญเพียงใด
    ความห่างไกลมันทำให้ฉันคิดถึงเธอ
    ยิ่งห่างเหินเท่าไหร่ก็ยิ่งรู้ ว่าเป็นเธอที่ ฉันรักหมดหัวใจ

วันนี้มาพบเธอ ด้วยใจที่เดินอย่างอ่อนล้า
    ต้องการมาพบหน้า ต้องการจะบอกว่าเพิ่งเข้าใจ
    ขอบคุณเวลาที่ฉันนั้นไม่มีใคร
    ขอบคุณอารมณ์อ่อนไหวที่มาทักทายใจ
    ทำให้ฉันได้รู้ หากขาดเธอไปคงอยู่ไม่ไหว

เหตุเกิดจากความเหงา ที่ทำให้รู้ว่ารักเธอเท่าไหร่
    ความอ้างว้างเดียวดายคอยตอกย้ำอยู่เสมอ
    เหตุเกิดจากความเหงา ที่ทำให้รู้เธอสำคัญเพียงใด
    ยิ่งห่างเหินเท่าไหร่ก็ยิ่งรู้ ว่าเป็นเธอ ที่ฉันรักหมดหัวใจ

มีคนเคยบอก ถ้าไม่สูญเสียบางอย่าง ก็ยังไม่รู้คุณค่าของสิ่งนั้น
    เหมือนอย่างตัวฉัน ที่เพิ่งรู้ว่าคืนวัน ที่ผ่านมาว่าใครคือคนสำคัญ

ยิ่งห่างเหินเท่าไหร่ก็ยิ่งรู้ ว่าเป็นเธอ ที่ฉันรักหมดหัวใจ
    ---------------------------------------------------------

ขอระบายหน่อยนะ อย่าโกรธกันเลย T---T

จากคุณ : iNFeRNaL - [ 9 ก.ค. 50 20:26:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom