Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กดเร่งความเร็วแล้วไม่มีเสียงครับ DVD pioneer (DIVX)

รบกวนทุกท่านที่ทราบการใช้ด้วยครับ

ผมใช้front dvd pioneer 4905 แบบที่เล่น divx ได้ครับ
    คือได้ลองwrite file .avi ที่แปลงมาfile vdo อื่นๆแล้วจะมาเล่นในเครื่องdvd นี้ปรากฏว่า
    เล่นได้ครับแต่พอเวลากดเร่งความเร็วแล้ว พอกลับมาที่ play เพื่อดูตามปรกติ ก็ไม่มีเสียงครับ ต้องกดให้เริ่มใหม่อย่างเดียวเลยเสียงจะกลับมาครับ

จะทำอย่างไรได้บ้างครับ คือพอดูหนังกลางเรื่องอยู่ แล้วต้องดับเครื่องรถ พอมาเปิดใหม่ก็มีแต่ภาพไม่มีเสียง พอกดให้เริ่มใหม่แล้วจะเร่งให้ถึงต้อนที่ดูอยู่ก็ไม่มีเสียงเหมือนกัน

ทำไงดีครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ming - [ 10 ก.ค. 50 18:51:53 A:124.120.122.134 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom