Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ลูกรอก สายพานราวลิ้น อายุงานเท่าไหร่ครับ

พอดีรถเข้าแสนโลเลยเอารถไปเปลี่ยน
    สายพานราวลิ้น+ซีล+ลูกรอก

แต่พอมารับรถตอนเย็น อู่บอกว่า ลูกรอก ไม่มีอะไหล่ เลยเปลี่ยนแต่สายพาน
    ให้อย่างเดียว เซ็งเลยครับ ค่าแรงก็คิดไปแล้ว ต้องเสียเวลา มาเข้าอู่อีก
    เพื่อเปลี่ยน และต้องรื้อออกมาอีก เสียเวลาแทบทั้งวันอีก

ถ้าผม ยังไม่เปลี่ยนลูกรอกเนี่ย จะมีผลอะไรไหมครับ
    และมีวิธีสังเกตอาการอย่างไรถ้ามันเริ่มเสื่อมแล้ว
    ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ค. 50 09:26:42

จากคุณ : [kv] - [ 10 ก.ค. 50 21:50:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom