CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

**********ถามความเห็นหน่อยครับ เรื่องเงินทำบุญจากการจองเสื้อ ยอดรวมประมาณ 14000 บาท**********

ไม่สามารถร่วมเดินทางได้ไปบ้านเด็กอ่อนรังสิตได้ ขอให้ทำบุญที่ รร บ้านหนองกุดผัก เพียงที่เดียว (12 คน)
      อยากร่วมเดินทางไปบ้านเด๊กอ่อนรังสิต กับชาวรัชดาด้วยกัน (10 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 22 คน

54.55%
     45.45%

ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยครับ จากเดิมที่จะไปทำบุญที่ รร
    บ้านหนองกุดผักเพียงที่เดียว พี่หนุ่มเสนอว่าาน่าจะจัดไป
    ทำบุญกันเองชาวรัชดาด้วยกันบ้างก็ดี

เนื่องจากผมได้แจ้งร่วมเดินทางกับพี่ๆ 4WD ไว้แล้ว และ
    ทางน้องๆโรงเรียนนั้นก็ทราบแล้ว กลัวน้องโรงเรียนนั้นจะ
    เสียใจ ยังไงผมจะไปที่โรงเรียนบ้านหนองกุดผักแน่นอน

แต่อาจจะแบ่งเงินจำนวนหนึ่งมาจัดกิจกรรมไปทำ
    บุญร่วมกันกับชาวรัชดากันเองที่บ้านเด็กอ่อนรังสิตใกล้ๆ
    หน่อย ไปด้วยกันก็น่าสนุกดีเหมือนกัน

สถานที่ตั้งน๊ะครับ
    โรงเรียนบ้านหนองกุดผัก อยู่ติดชายแดนเขมรนู่นครับ
    คิดว่าผมคงเป็นตัวแทนเพื่อนๆชาวรัชดาไปแทน เพื่อนๆที่
    รัชดาคงไปร่วมด้วยไม่ได้แต่ถ้าใครขับกระบะ หรือ 4WD
    สูงๆหน่อยก็ยินดีไปด้วยกันได้ครับ

ส่วนบ้านเด็กอ่อนรังสิต อยู่ใกล้ๆนี่เอง ถ้าชาวรัชดาจะไปด้วยกันคงไม่ลำบากเท่าไหร่
    ยังไงช่วยโหวตด้วยน๊ะครับว่าจะเอายังไงกันดี

ปล. ถ้าจะไปบ้านเด็กอ่อนรังสิตด้วย ขอ อาสาสมัคร ที่เล่นกีต้าร์เก่งๆด้วยน๊ะครับ ไปเล่นให้น้องๆฟัง เดี๋ยวผมหานักร้องสาวๆไปให้ครับ แฮะๆ

ปล2. รูปรรบ้านหนองกุดผักจาก พี่ตั๊กแตนชมรมเหนือล้อ 4X4 ครับ ขอบคุณครับพี่

ปล3. รูปบ้านเด็กอ่อนจาก Mylovegolden ครับ มีรอง
    ประธานเว็บเล่นอยู่ในรัชดาด้วย ไม่ประสงค์จะออกนาม
    ครับ ขอบคุณอีกทีครับ

(ใครจะไปรังสิตด้วยกันบอกหน่อยก็ดีน๊ะครับ
    จะได้คำนวณจำนวนคนคร่าวๆได้ครับผม)

จากคุณ : IMCtactic - [ 12 ก.ค. 50 15:09:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com