Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยด้วยครับ โดนเชิดรถไปครับ

เมื่อวันที่ 15 มกราคม 2550 ผมได้ตกลงซื้อขายรถยนต์ TOYOTA YARIS สีน้ำเงิน หมายเลขเครื่อง 1NZX453178 หมายเลขตัวถัง MR054HY9104015625 ให้กับ นางสาว มินท์มันตรา หรือชื่อปัจจุบัน เนรัญชลา อาทิตย์เที่ยง  โดยตกลงกันว่า ผู้ซื้อจะจ่ายเงินดาวน์ให้ 25,000 บาท และจะทำการผ่อนค่างวด ให้เป็นเวลา 1 ปีหรือ12งวด หลังจากนั้น จึงจะโอนเปลี่ยนสัญญาในไฟแนนท์ให้เป็นชื่อผู้ซื้อ   แต่ผู้ซื้อได้ขอต่อรองเงินดาวน์เป็น2งวด คือจ่ายสดมา10000บาทแล้วสิ้นเดือนจะจ่ายให้อีก15000บาท  
    พอมาถึงสิ้นเดือนก็ยังไม่มีการจ่ายโดยอ้างว่าหมุนเงินไม่ทันผมเองก็ไม่ได้ว่าอะไรและไม่ได้เอะใจจนถึงค่างวดเดือนกุมภาพันธ์ ผมได้ถูกติดต่อจากทางไฟแนนท์ทวงถามเรื่องค่างวดว่าโอนเข้ามาหรือยังเพราะในบัญชีไม่มีเงินเข้า ผมจึงได้โทรไปทวงถามเค้าก้ออ้างว่าฝากเงินไว้กะแม่ให้ไปจ่ายให้สงสัยแม่อาจจะลืม(เงินดาวน์15000ยังไม่ได้)
    หลังจากนั้นเดือนมีนาคมผมจึงได้ติดต่อขอรถคืนเพราะเริ่มไม่ไว้วางใจจากพฤติกรรมดังกล่าว  แต่ก็ไม่สามารถติดต่อได้อีกเลย เค้าย้ายที่ทำงานโดยให้ข้อมูลหลอกลวง เพราะผู้ขายมีบ้านอยู่ที่อยุธยา แต่พักอยู่ในกทม. และได้ย้ายออกจากที่พักที่เคยแจ้งไว้ในกทม.โดยไม่แจ้งให้ผมทราบ ขณะนี้ผมก็ยังต้องผ่อนรถคันดังกล่าวมาจนถึงทุกวันนี้ด้วยในแง่ของกฎหมาย  (ข้อมูลล่าสุดเค้าเป็นmarkettingอยู่ที่toyotaซอยสุขุมวิท71)
    ยังไงผมฝากช่วยดูหน่อยนะครับ  หรือมีข้อแนะนำช่วยชีแนะหน่อยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 19 ก.ค. 50 20:44:05

[คลิกเพื่อชมภาพขนาดจริง]

จากคุณ : kunsue - [ 19 ก.ค. 50 20:37:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom