Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เมื่อคืน ตาไม่ได้ฝาดไปนะ รู้สึกว่า ผี ตัดหน้ารถหรือเปล่า จิงๆนะ

เมื่อคืน ผมไปคุยงาน Senior Project แถวหัวหมากครับ

ขากลับก็ ไปส่งเพื่อนที่แถวพระประแดงครับ เลยบิ๊กซีไปไกลพอสมควรเลยครับ พอส่งเสร็จ ก็วกรถเพื่อวิ่งกลับบ้านที่พระรามสอง

พอดี ผมจำได้ว่าเคยเข้าซอยทางลัด ที่ มีร้านอาหาร ริมน้ำ ไรเนี่ย ที่มันวกๆ วนๆ แล้วจะมาออก แถวๆ ปั๊ม Jet ตรงพระรามสอง

เวลาตอนนั้น 5 ทุ่มได้ครับ ผมก็ขับรถเข้าซอยนั้นมา ซอยนี้เปลี่ยวมากเลยครับ ไม่มีรถวิ่งเลย ไฟก็ไม่ค่อยมี แบบว่ามืดสุดๆ เห็นแต่ไฟหน้ารถ มันจะมีโค้งซ้าย โค้งขวาตลอด รถคันอื่น ไม่มีเลยครับ ผมก็วิ่งมาเรื่อยๆ คราวนี้ มันจะมีช่วงนึง ที่มันเป็นอู่รถเมล์เก่าๆ แล้วเลยมาเป็นวัด พอช่วงก่อนถึงหน้าวัดครับ ผมเห็นอะไรบางสิ่ง พุ่งออกจาก ถนนฝั่งขวาครับ เป็น อะไรไม่รู้ขาวๆครับ ตรงดิ่งมาหน้ารถผม ผมก็เลยกดเบรกแบบหมดหลอดเลยครับ ตรงนั้นเป็นช่วงโค้งขวาเส้นที่วิ่ง เป็นทางสวนกัน วิ่งไปสองเลนครับ ตอนเบรก ABS ลั่นเลยครับ แล้วผมมาค่อนข้างเร็วครับ เพราะไม่มีรถคันอื่นเลย และถนนเปียกน้ำ รถผมลื่นไปอีกเลน จะเข้ากระแทกฟุตบาท ระหว่างลื่นเนี่ย ไอ้ตัวขาวๆ มันวิ่งผ่านหน้าไฟรถครับไฟเลยครับ ไฟรถผมส่องไปที่ตัวขาวๆ สูงประมาณ  ฝากระโปงรถ มองไม่ออกว่าเป้นอะไร เหมือนผ้าแต่ดูหนักกว่าเป็นก้อนๆ แต่มันลอยผ่านไปจิงๆ แล้วผมตาไม่ได้ฟาด เพราะไฟหน้ารถผมส่องไปที่มันแบบจ้าเลยครับ

ผมลื่นไป กำลังจะกระแทกฟุตบาทด้านซ้าย เพราะรถเสียหลัก แต่พอดี เหมือนว่า มันเริ่มเกาะถนนแล้วก็หยุดพอดี รอดจากกระแทกฟุตบาทไปหวุดหวิด

ผมเริ่มหลอนครับ สั่นเลยกั๊บ ตายแน่นๆเลยตู วัดก็ไม่เคยเข้า เข้าแล้วร้อนๆ จะสวดอาถาไรดี ท่องเป็นแต่ อัตตาหิ อัตตาโน นาโถ T^T ส่วนชินบัญชร ไม่ต้องพูดถึงเลย พุธโธๆ ได้สามจบก็บุญแล้วตู T^T คิดถึง ปาป๋า มาม๊า ขึ้นมาจับจาย น้ำตาเล็ดเลยครับ

แล้วมันก็เริ่มเปลี่ยนเป็นความโกรธ คิดในใจ แล้วถ้าใครแกล้งตูหล่ะ มองไปข้างหลัง ไม่้มีอะไร มองไปข้างหน้า ไกลๆ มีร้านค้า เลยตัดสินใจ เอาว่ะ ถอยมาดู กำ เลยครับ เป็นวัดเก่าๆ ส่วนตรงข้ามเป็นป่ารกๆ

คิด จะให้คิดไงดี ไอ้ตัวขาวๆนั่นมันวิ่งออกจากป่ารกๆ เพื่อไปเข้าวัด แล้วป๋มถอยกลับไปดูก็ไม่เห็นมันแล้วนะครับ ถ้ามันเป็นก้อนอะไรใหญ่ขนาดนั้น มันต้องอยู่ข้างๆกำแพงวัดสิครับ ถ้าใครปาไรมา มันก็ต้องมีของตกอยู่สิ นี่มันไม่มีไรเลย

ตัวที่ผมเห็นมันตัวไรอ่า - -
    หรือว่า......มันมีอยู่จริง - -
    แล้วถ้ามันเป็นของจริง ทำมายป๋มต้องเจอมานด้วยอ่า T^T
    หรือ อุบัตติเหตุ จากการโดน สิ่งที่เราระบุไม่ได้ตัดหน้ารถ แล้วคนรอดชีวิตมาเล่า มันมีจริงๆ

ปกติ ผมเป็นคนไม่เชื่อเรื่องพวกนี้นะ บางทีก็ท้าทายด้วยซ้ำ
    เรื่องที่เจอเมื่อคืน ก็ยังเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง

แก้ไข รายละเอียด (-/\-)

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ค. 50 11:22:11

จากคุณ : TonGGy - [ 20 ก.ค. 50 11:13:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom