Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ยังไงถึงเรียกว่าเครื่องดัง (cb400 sf)

ได้ sf มาครับ รุ่นครีบเต็ม ไมล์สามลูกเป็นรถคันแรก มีปัญหาอยากถามว่า เราจะรู้ได้ไง ว่ารถเราเนี่ยมันเข้าขั้นเครื่องดังหรือเปล่า เพราะเวลาเค้าโพสต์ขายกัน เค้าจะบอกว่าเครื่องเงียบ ของผมเวลาเดินเบามันจะมีเสียงคล้ายๆโซ่ดังนิดๆ แต่ไม่ถึงกะน่าเกลียดมาก เวลากำคลัชท์จะหายดังอะครับ และมีเสียงดังแต๊กๆ ๆเบา ๆ เวลาสตารทตอนเช้าๆ

ส่วนเวลาขี่เนี่ย นอกจากเสียงที่ออกมาจากท่อดังบรืนๆแล้ว(ของผมที่เดิม) มันจะมีเสียงดังออกมาจากตรงเครื่องด้วยดังประมาณ แอ๊นๆๆๆ (กรุณาอย่าขำเสียงรถผมนะครับ)ตามจังหวะการเร่งอะครับ ยิ่งรอบสูงก็ยิ่งดังมากขึ้น แต่จะไม่ค่อยได้ยินเพราะเสียงลมดังกว่าครับ

ไม่ทราบว่ารถมันมันปกติมั๊ยครับ เสียงที่ว่ามามันก็ไม่น่ารำคาญอะไร แต่ผมแค่อยากรู้ว่าไอ้ที่ว่าเครื่องเงียบ เนี่ย มันจะเงียบขนาดไหนครับ ได้ยินแต่เสียงที่ออกจากท่อไอเสียเหรอ

จากคุณ : else - [ 20 ก.ค. 50 16:16:54 A:203.154.74.208 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom