Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ผ่อนรถกับธนชาติจะเข้าปีที่ 2 จนท. โทรมาให้ต่อประกัน ผมจะเอากรุงเทพแต่เค้าไม่ให้ต่อ จะไปต่อกับโบรกเกอร์อื่นแทนได้มั้ยครับ

คือเดิมเป็นประกันชั้น 1 ซ่อมห้างของกรุงเทพประกันภัยอยู่
    แต่เคยเคลมแห้งไปแล้วครั้งนึง รอยถลอกเล็กๆน้อยๆที่กันชน แล้วก็ไฟหน้า 1 ข้าง

เร็วๆนี้มี จนท. ของธนชาติ แต่จริงๆแล้วผมง่าเป็นโบรกเกอร์ที่ธนชาติดีลอยู่มากกว่าครับ

โทรมาบอกเรื่องต่อประกัน

ผมก็ให้เสนอราคามา ทางโน้นเสนอวิริยะ สินทรัพย์ และแอ๊กซ่ามาให้
    แต่กรุงเทพเค้าบอกว่าอย่าเอาเลยเพราะเราเคยเคลมไปแล้วจะไม่ได้เบี้ยประวัติดี

แล้วจะแบ่งจ่าย 4 งวดไม่มีดอกเบี้ยไม่ได้ ฯลฯ
    (3รายที่เค้าเสนอมาแบ่งจ่าย 4 งวดไม่มีดอกได้ครับ)

ผมเลยคิดว่าจะไปทำกับโบรกเกอร์ที่รู้จักกัน
    จะได้มั้ยครับ แบบว่าไม่ต่อกับโบรกเกอร์ของธนชาติแล้ว

แล้วเบี้ยปีที่สองแบบกรณีผมนี้ ถ้าต่อกับกรุงเทพจะโดนขึ้นเบี้ยมั้ยครับ
    ของเดิมรู้สึกเกือบๆ 3 หมื่นครับ

อะไรๆก็ดี เคลมง่ายมากๆๆ แต่เบี้ยแพงจัง

จากคุณ : totochan - [ 24 ก.ค. 50 07:19:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom