Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มีเรื่องแย่ๆของศูนย์บิรการ Hondaบางชัน มาเล่าให้ฟังครับ

อาจจะยาวสักหน่อย จะพยายามพิมพ์ให้อ่านได้สบายตาที่สุด เท่าที่จะทำได้นะครับ
    เรื่องมีอยู่ว่า
    วันที่18/07/50 ผมไปรับแฟนที่ ซอยรามอินทรา 109  เพื่อจะนำรถไปเช็คระยะ 40,000 กิโลเมตร
    (ผมใช้รถ jazz ปี05)
    บ้านผมอยู่ที่ ซอยสายไหม20 เมื่อก่อนจะนำรถเข้าเช็คระยะที่ วองลาดพร้าว เอกอินทรา  และ บางเขนฮอนด้าคาร์

แต่แฟนผมบอกว่าแถวๆที่ทำงานเธอมีศูนย์ฮอนด้าใหญ่มาก น่าเข้าไปใช้บริการ ( ฮอนด้าบางชัน )
    (แฟนผมทำงานที่โตโยต้าBUZZ)

ผมก็โอเค ไปก็ไป เพราะคิดว่าจะนำรถเข้าศูนย์ แล้วก็ไปเดินเดอะมอลล์บางกะปิต่อ
    ผมเข้าไปถึงฮอนด้าบางชันเวลา 9.45 โดยประมาณ ก็เข้าไปติดต่อนำรถเข้าเช็ค40,000กิโลเมตร
    เช็คพวงมาลัยเอียงขวา เติมน้ำมันเบรก

พนักงานก็จัดการงานเอกสารต่างๆ ผมก็เลยถามพนักงานว่า
    “ได้รับจดหมายให้นำรถปี 05 อัพเกรดระบบเกียร์ แต่ไม่ได้เอาจดหมายมา ช่วยจัดการให้ผมไปด้วยเลยได้ไหม”
    พนักงานตอบว่าไม่ได้ ต้องนำจดหมายมาเท่านั้น
    ( ผมก็ยังโอเคอยู่ แต่เพื่อนๆที่ hondajazz-club โพสกันเกรียวกราวว่าไม่มีจดหมายก็อัพเกรดได้)

(กูมีจดหมายจริงนะครับ... จะโกหกทำไมวะ  ไม่เป็นไร  อัพวันหลังก็ได้ )

พนักงานเงยหน้าขึ้นมาบอกว่า “รถอาจไม่เสร็จวันนี้... อย่างเร็วอาจจะได้ 5โมงเย็น”
    ผมงัดมือถือออกมาดูเวลา “10:10 น.”  เช็ค4หมื่นโล เจ็ดชั่วโมง ยังโอเคอยู่
    (เพราะนี่ก็สายแล้ว จะให้เอารถไปทำที่อื่นก็คงจะปาเข้าไปเที่ยงแล้วมั้ง ก็เลยตกลงให้ทำ)
    พนักงานบอกว่า ถ้าเสร็จไม่ทันจะโทรบอก

ผมมองไปที่ตารางงานของศูนย์ มีรถมาทำน้อยมาก เมื่อเทียบกับตารางของลาดพร้าว ประมาณ3-4 เท่า

ก็ทิ้งรถไว้ให้ทำแล้วนั่งแท็กซี่ไปเดอะมอลล์บางกะปิ   กินข้าว เล่นเกมส์   นั่งพัก
    ว่าจะดูหนัง แต่ตอนนั้นรู้สึกว่าจะมีแต่ แฮรี่ กับ die hard ซึ่งผมดูไปหมดแล้ว
    จึงตัดสินใจกับแฟนว่า กลับไปนั่งรอที่ศูนย์บางชัน จำได้ว่าไปถึงศูนย์ตอน 2โมงครึ่ง
    เดินเข้าไปในศูนย์บริการ มีพนักงานเดินมาถามว่า “สวัสดีครับ มารับรถหรือครับ”
    ผมบอกว่า ยังไม่ถึงเวลารับรถเลย แต่จะรอข้างบน (มีส่วนรับรองลูกค้าที่ชั้นสอง)

ตื่นเช้าไปหน่อย...  เห็นมีมุมกาแฟ ต้องชงแดกสักนิด T_T
    น้ำไม่ร้อน.. เวรกำ มีไปทำไม ไม่ได้กินกาแฟเลย... เซ็ง

ก็นั่งแรดกับแฟนอยู่นาน จึงขอวีซ่ากับแฟนลงไปดูดบุหรี่สักนิด
    เมื่อวีซ่าผ่านก็ลงไปสูบบุหรี่ ที่บริเวณจุดส่งรถลูกค้า  เห็นมีตาลุงผมหงอกยาวกำลังรับรถjazz
    ก็สนใจนิดหน่อยเพราะรถตาลุงแต่ง  สักพักตาลุงก็ขับรถออกไป

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ค. 50 04:17:36

จากคุณ : leiwulong66 - [ 26 ก.ค. 50 04:16:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom