Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รถวิ่งอยู่ชอบเป็นเหมือนว่ามันจะฟรีครับ

วิ่งอยู่ปกติจะมีอาการเหมือนมันจะฟรีไปแว่บนึงครับเหมือนว่าเครื่องมันจะกำลังหายไปแว่บนึง จะมีเสียงดัง ฟรีซซซ ให้ได้ยินครับรถมันจะเหมือนไม่เร่งแว่บนึง อาการอย่างนี้เกิดจากอะไรครับ

เวลาสตาร์ทรถใหม่ๆและจะขับออกใส่เกียร์แล้วมันไปไม่ได้ครับเหมือนติดเบรคมือทั้งที่ไม่ได้ใส่เบรคมือ เลยต้องใส่เกียร์ใหม่อีกรอบแล้วก็จะออกตัวได้เหมือนปกติ
    แต่อาการที่ว่ามาทั้งหมดนี้ไม่ได้เป็นบ่อยๆนะครับจะเป็นนานๆครั้ง แต่มันก็เสียความรู้สึกน่ะครับ

รถผมเกียร์ธรรมดา นิสซัน บี14 เครื่อง1500 ครับ
    รบกวนผู้รู้ช่วยบอกสาเหตุทีครับ

จากคุณ : ขอเป็นพระเอก - [ 26 ก.ค. 50 21:50:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom