Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ร่วมอนุโมทนา vigoclub ถ้าคุณจะทำดี ทำดีให้เพื่อนร่วมทางด้วยได้ไหม?

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนว่าไม่ได้โพสที่ห้องนี้นานมากแล้ว... เป็นกระทู้บ่นๆ ถ้าผิดที่ผิดทางประการใดต้องขออภัยเพื่อนๆ ที่นี้ด้วยครับ

เรื่องของเรื่องคืือ เมื่อวันเสาร์ที่ 28 กค. วันหยุดยาว ผมกับภรรยาเดินทางไปจังหวัดสุราษฯ ไปเที่ยวบ้านเพื่อนโดยขับรถไปเอง... ถึงแถวๆ อ.กุยบุรี เริ่มรู้สึกมีรถกระบะขับเร็วๆ (เร็วมาก) หลายคันแซงซ้ายแซงขวาออกไป บางคันแต่งรถแปลกๆ ผ่านไปซักพักเลยจับสังเกตได้ว่ารถพวกนี้แปะป้ายเหลืองๆ ที่ท้ายรถ อ่านได้ใจความว่า vigoclub กำลังจะไปทำบุญทอดผ้าป่าที่ไหนซักที่ อ่านผมไม่ถนัด

พูดตรงๆ ว่ายิ่งขับยิ่งรู้สึกอึดอัดครับ มีเรื่องให้หวาดเสียวตลอดเวลา เพราะพวกท่านปาดเข้าปาดออกกันตลอดเวลา บางทีก็ปาดกันเอง เหมือนขับแข่งเล่นกัน ความเร็วตอนนั้นก็อยู่ในช่วง 110-120 ไม่ช้านะครับ เวลาท่านแซงกันนี่น่าจะตก 140-150 เป็นอย่างน้อย บางคันเปิดไฟหน้าส่องจ้า บางคันเปิดไฟกระพริบ บางคันจอดขวางเลนน์ซ้าย ขวางทางแยกเพื่อถ่ายรูป-ถ่ายวิดีโอ ฯลฯ อันตรายมากๆ... ตอนนั้นมีรถในแถวร่วมชะตากรรมกับผมประมาณ 3-4 คันได้ เดาว่าคงทนไม่ไหวกันแล้วเหมือนกัน พอมีจังหวะรถว่างๆ เห็น civic คันนึงกดคันเร่งหนี ผมเลยรีบตาม กว่าจะพ้นก็ต้องทนหวาดเสียวอยู่ร่วมๆ ชั่วโมง

ฝากเตือนๆ กันนิดนะครับ ผมเข้าใจว่ากลุ่มก้อนแบบนี้มีคนดีคนเลวปะปน ไม่ได้แย่ไปซะทั้งหมด แต่ไปด้วยกัน น่าจะดูแลกันให้ดีกว่านี้... ตั้งใจไปทำบุญแทนที่จะได้บุญ แต่โดนคนด่าไปตลอดทางจะเหลือบุญไปให้พระท่านซักเท่าไหร่ครับ

บ่นๆ ให้ฟังเฉยๆ ไม่ได้จะมาต่อว่าหรือว่าร้าย ถ้าท่านคิดว่าอันตรายจริง ทำความเดือดร้อนคนอื่นจริง ก็นำไปปรับปรุงนะครับ เพื่อเป็นกิจกรรมที่ดีจริงๆ ให้กับสังคมในโอกาสต่อไป ไม่ใช่การนัดกันไปแข่งรถเล่นบนทางหลวงสาธารณะ

ขอบคุณครับ ^_^

จากคุณ : tonz - [ 31 ก.ค. 50 17:22:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom