Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถึง ปตท. เกี่ยวกับ NGV ครับ จากเสียงหนึ่งเสียงสำหรับประชาชนอย่างผม !

ช่วงนี้เห็นโฆษณาบ่อยๆ ทุกวันครับเกี่ยวกับ Ngv ว่าดี ประหยัด
    เป็น sell ขายของวิ่งวันละหลายร้อยโลบ้างจ่ายตังค์หลักร้อยบาท

เป็น ผู้บริหารนั่งรถบอกว่าติด NGV ว่าประหยัด แล้วมีคำหนึ่งพูดออกมาว่า "..คนเค้ากลัวระเบิด.."
    สำหรับผมคือ กลัวไม่มีปั๊ม NGV มากกว่าครับ
    ..อีกอย่างค่าติดตั้งตอนนี้ มันหลัก 3 - 4 หมื่นบาทขึ้นไป เท่าที่รู้มานะครับ

ผมอยากให้มี call center ในกรณีมีปัญหา ข้อสงสัยเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายการติดตั้ง ปั๊ม NGV จังหวัดไหนมีบ้าง
    ร้านอะไรชื่ออะไร จังหวัด(แต่ละจังหวัด)ที่ติดตั้ง NGV ของ ปตท. ที่ได้มาตราฐาน จาก ปตท. รับประกัน โทร ????
    ผมว่าโฆษณา ตัวนี้เข้าไปสักตัวเถอะครับ คนเค้าอยากรู้เรื่องนี้มากกว่า ไม่ใช่เอาใครๆ มาพูด (จริงๆไม่จริงไม่รู้คนมันยังไม่ติด NGV )
    คนเค้าอยากรู้ตรงนี้มากกว่า ไม่ใช่ว่าโฆษณาโหมให้มาใช้ NGV อย่างเดียว อย่างผมคนหนึ่งหละ อยากจะติดตั้ง NGV จะตายห่าอยู่แล้วท่าน ปตท.

ให้ประชาชนศึกษาเองแล้วกันว่า ค่าติดเท่าไหร่ ที่ไหนติดบ้าง
    ปั๊มหาเอา ตูติดมาแล้ว หาปั๊มยังไม่เจอเลย อะไรทำนองนั้น
    โดนช่างฟันเอาอีก ค่าติดตั้งก็แพง ได้มาตราฐานหรือเปล่าไม่รู้
    เกิดผิดพลาดอะไรขึ้น ระบบเครื่องยนต์มีปัญหาใครจะรับผิดชอบ
    พอร้านที่ติดตั้งติดเรียบร้อยมันก็มองเราเหมือน...ตัวหนึ่งพอไปซ่อมบ่อยๆ
    แก้ปัญหาบ่อยๆ มันก็คิดเงินเพิ่มอีก โอ้ยปัญหา 108
    ไม่รู้ว่าท่านบริหาร ปทต. เคยเข้าไป gasthai บ้างหรือเปล่า
    ปัญหาเยอะจริงๆ ช่วยหน่อยเถอะท่าน อย่าเอาแต่ขาย NGV

อย่างน้อยอยากให้ประชาชนใช้ NGV ท่านก็ช่วยโฆษณาตรงนี้เข้าไปหน่อยแล้วกัน ว่ามันมีอย่างที่ผมว่า
    หรือเปล่า หรืออาจจะโฆษณาว่าอย่างนี้นะ
    ปรชดนิดนะ
    ..
    ผู้บริหารขับรถพูดถึงเรื่อง NGV เหมือนโฆษณาที่ท่านทำอยู่แต่เปลี่ยนคำพูด
    "ตั้งแต่ติดตั้งมา ปัญหาเรื่องปั๊มหายากมากครับ ค่าติดตั้งก็แพงครับผมติดตั้งก็เกือบ 5 หมื่นบาท โดนช่างฟันอีก 2 หมื่นบาท ตกเบ็ดเสร็จ ผมตั้งมาเปลี่ยนโช๊คใหม่ เพราะว่าถัง NGV หนักมาก ใครช่วยผมได้บ้าง ใครให้คำตอบผมได้บ้าง"
    แล้วท่านก็บอกว่า ปัญหามีทางออก call center NGV เบอร์ จุดจุดจุด

หมดแล้วครับ คิดว่าคงจะโดนด่า (ยอมรับคำด่าจากเพื่อนๆ)
    แค่อยากระบายครับ เห็นโฆษณาบ่อย ๆ แล้วน่าจะมีตัวไหนที่มัน
    มีประโยชน์กว่านี้บ้างแค่นั้นเอง ตอนนี้ผมว่าประชาชนพอจะเข้าใจบ้างแล้วหละว่า ปลอดภัย ประหยัด แต่ประชาชนยังไม่รู้ว่า มีปั๊มหรือเปล่า ค่าติดตั้งแพง
    น่าจะบอกนะ

พอแค่นี้ก่อนครับ รอท่านๆ ช่วยออกความคิดเห็นว่าน่าจะมีโฆษณาแบบไหนที่มันน่าจะโดนท่านบ้างครับ
    อยากให้ออกมาในแบบไหนครับ
    (แก้คำผิดซ้อนคำกันครับ)

แก้ไขเมื่อ 07 ส.ค. 50 22:20:50

แก้ไขเมื่อ 07 ส.ค. 50 22:20:01

จากคุณ : nat_ - [ 7 ส.ค. 50 22:19:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom