Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนถามเรื่อง โช๊ค กับสปริงครับ ถ้าผมต้องการให้รถเตี้ยไม่มาก...แต่นิ่มๆครับ ทำยังไง

คือถ้าผมต้องการให้รถ ขับนุ่ม ๆ อ่ะครับ Accord ปี99 นะครับ ตอนนี้ใช้ สตรัทปรับเกลียว ทั้ง 4ล้อ คู่หน้าเพิ่งเปลี่ยนโช๊คมาเมื่อเดือนที่แล้ว สปริงเป็น สปริงโหลด ยางห่างจากขอบล้อประมาณ 1.5 นิ้ว ครับ คือผมอยากเดี้ยประมาณนี้ แต่อยากให้นิ่มกว่านี้ครับ คือถ้าใช้โช๊คเดิม ตอนนี้ แต่เปลี่ยน สปริงใหม่ เป็นของศูนย์ แสตนดาร์ด เดิม ๆ นี่ แล้วถึงมาปรับ โช๊คใหม่ให้เตี้ยเท่าเดิมนี่จะ นิ่มขึ้นไหมครับ หรือว่ามีวิธีไหนไม๊ครับ ถ้าจะให้นิ่ม ๆ หน่อย แต่เตี้ยประมาณนี้ ครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : หัวใจ - [ 15 ส.ค. 50 10:45:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom