Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามคนที่ซื้อรถcaptiva VCDi2.0LS

ใครซื้อมาแล้วเป็นไงบ้างมาเล่ากันฟังหน่อยแล้วตอนที่คุณตัดสินใจซื้อเพราะอาไร
    ตอนแรกผมก็จะซื้อแต่ตอนนี้ชักจะเปลี่ยนใจ เพราะผมเข้าใจอาไรผิดไปบางอย่าง ตอนไปทดลองขับถือว่า ok นะเซวบอกว่ารถรุ่นนี้จะไม่มีระบบ HDC อันนี้เข้าใจมันจะมีเฉพาะรุ่นท้อบ AWD แต่ก็ใจชื้นอย่างน้อยก็มีระบบ EPS อันนี้ชอบมากๆ เข้าเรื่องเลยเซวแจกแคตตาล็อกมาให้อ่านเพื่อไปยั่วใจเล่น  
    ไอ้เราก้อยากได้ตะหงิด ก็เลยอ่านดูแล้วก็อึ้ง(แบบหายหยากเลยละ) ระบบ TCS /ESP/HBA/ARP   มันจะไม่มีในรุ่น LS แต่จะมีในรุ่น LT ซึ่งก็นะ ล้านห้าแสนต้นๆ ผมก็เลยอยากถามคุณที่ซื้อ captiva 2.0 ls มานี่คุณรุ้ไม้ว่ามันไม่มีระบบทีว่ามานี่  ผมถามเฉยๆนะ แค่อยากถามดู หลงคารมเซว ไอ้เรานะก็หลงได้ปลื้มกับรถที่จะซื้อก็เลยไม่สนใจรายละเอียดมากเท่าไหร่
    สรุปผมจะเอาระบบดีนี้คงต้องล้านห้าเนอะ  แล้วพวกคุณละจะว่าไง   (ขอบคุณครับ)

จากคุณ : ไม่ชัดเจน - [ 17 ส.ค. 50 00:01:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom