Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

()() พี่น้องครับ ทำไมมันแพงโคตะระเยี่ยงนี้ ()()

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา แฟนผมขับรถกลับบ้านตามปกติ
    อยู่ดี ๆ มีกลิ่นเหม็นไหม้ แล้วกระจกไฟฟ้าด้านคนขับก็
    ลดลงมาเองนิดหน่อย พร้อมกับกลอนประตูล็อกเอง

แฟนผมตกใจว่ารถเป็นอะไร เลยจอดข้างทาง และพยา
    ยามจะออกจากรถ ออกไม่ได้ประตูล็อก ดึงจุกล็อกประตู
    ไม่ได้ มันกดลงไปจม แฟนผมเลยกดปุ่มปลดล็อกประตู
    อยู่หลายที จนมีจังหวะนึงมันปลดล็อกได้ เลยรีบออกจาก
    รถ เธอเลยโทรหาพ่อเธอให้มาขับกลับไป เพราะเธอกลัว
    ไม่กล้าขับต่อ กลัวมันจะเป็นอันตราย

วันรุ่งขึ้นพ่อเธอเลยเอารถเข้าศูนย์ ศูนย์บอกกล่องควบคุม
    กระจกไฟฟ้า(มีด้วยเหรอ) ชอร์ต กล่องละ 20,000 บาท

วันต่อมาได้แจ้งมาอีกว่ามอเตอร์กระจกไฟฟ้าเสียทั้ง 2 ตัว
    ที่กระจกคู่หน้า 2 ตัว 26,000!!! และถัดมาอีกไม่กี่ชั่วโมง
    ก็โทรมาแจ้งอีกว่ามอเตอร์กระจกคู่หลังก็เสีย จะเปลี่ยนมั้ย

โอ้วว...มันออกจะเว่อร์ไปหน่อยนะ มอเตอร์บ้าอะไรตัวละ
    13,000 บาท เสียทั้ง 4 ตัวเนื่องจากกล่องควบคุมเสีย
    นี่มันมั่วเปล่าเนี่ย เบ็ดเสร็จคิดคร่าว ๆ เกิน 70,000 บาท

ตอนนี้พ่อแฟนกำลังหาอู่นอกที่ซ่อมได้ และลองหาอะไหล่
    เทียบดู รถเจ้าปัญหานี้คือ E46 ตาตก

งานนี้มีขายล่ะครับ ค่าอะไหล่บ้าบอไม่สมเหตุผลเลย

ท่านใดมีประสบการณ์เกี่ยวกับรุ่นนี้ ช่วยเสนอแนะด้วยครับ
    ว่าที่ศูนย์บอกมาจริงเท็จแค่ไหน ผมจะได้นำข้อมูลไปเสนอ
    แฟน เพื่อให้ซ่อมได้ประหยัดเงินมากกว่านี้

จากคุณ : JoeRazz - [ 21 ส.ค. 50 23:08:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom