Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

VIOS วิ่งมา 48,000 แล้วครับ.. คิดว่าน่าจะเปลี่ยนยางได้หรือยัง

คือใจจริง..อยากจะเปลี่ยนยางตอนสิ้นปีเพราะจะได้ผ่อนรถให้หมดก่อน..แล้วค่อยเปลี่ยนยาง

แต่อีกใจหนึ่งก็กลัวจะไม่ปลอดภัยครับ

ตอนนี้รถใช้มา 2 ปี กว่า..ถ้าสิ้นปีก็ครบ 3 ปีพอดี..วิ่งมา 48,000 นิดๆแล้ว..

รถไม่ค่อยได้ขับไหน..นอกจากที่ทำงาน-บ้าน ประมาณวันละ 40 กิโลครับ.. ลาดพร้าว-ดอนเมือง วิ่งไม่เกิน 100

อยากถามว่า..
    1.ถ้ากัดฟันไปเปลี่ยนช่วงหลังจากผ่อนหมด..คือสิ้นปี..ยังพอไหวไหมครับ..เพราะว่ากันตรงๆ..เสียดายเงินครับ..ทั้งผ่อนทั้งเปลี่ยนยาง..เดือนนั้นหลายบาทแน่ๆเลย
    2.ควรเปลี่ยนไปใช้ยางอะไรดีครับ..เอาไม่ต้องดีมาก..แต่ไม่แย่กว่าที่ติดมากับรถ..ขอสเป็คที่เหมาะสมด้วยจะดีมาก
    3.ถ้าผมเปลี่ยนไปติดแม็ก 15 นิ้ว..มีความแตกต่างจากของเดิม 14 นิ้วอย่างไรบ้าง..นอกจากความสวยงาม

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าเลยนะครับ..ได้ห้องรัชดานี่แหละ..เป็นที่ปรึกษาเรื่องรถได้ทุกเรื่องจริงๆ^^

จากคุณ : missingdejavu - [ 22 ส.ค. 50 17:07:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom