Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เมื่อวานเชลHonda โทรมาบอกว่าcity โฉมใหม่ต้องรอ2ปีจริงป่าว

เมื่อวานเชลHonda โทรมาบอกว่าcity โฉมใหม่ต้องรอ2ปีจริงป่าว เป็นเซลศุนย์หนึ่งครับเมื่อเดือนที่แล้วผมเคยไปดูรถที่นั่นแล้วหลังจากนั้นเพื่อนผมบอกว่าจะเปลื่ยนตัวใหม่ให้รอปลายปีหรือต้นปีมาแน่นอน ผมเลยบอกเซลว่ายังไงผมซื้อแน่แต่ขอรอตัวใหม่นะ เซลเขาบอกว่าไม่เคยได้ยินข่าวว่าจะเปลื่ยนโฉมเลย แต่น้องเขาก็ไม่ได้ว่าอะไรก็คุยกันดีครับ หลังจากนั้น1เดือนพอดีเมื่อวานเขาโทรมาตอนเย็นและบอกว่าเนื่ย เพิ่งประชุมเสร็จมีผู้ใหญ่ทางฮอนด้ามาประชุมด้วยน้องเขาบอกว่า พี่ไม่ต้องรอแล้วนะ เพราะอีก2ปีถึงจะเปลื่ยนโฉมแน่นอนเพราะผู้ใหญ่มาประชุมด้วยยืนยันแน่นอน ผมก็เลยบอกไปว่า ผมเข้าห้องรัชดาบ่อยๆนะ และข้อมูลว่ารถจะเปลื่ยนโฉมในห้องนี้มักจะเป็นจริงทุกครั้งซิน่า ข้อมูลห้องรัชดาน่าจะเชื่อมากกว่านะ แต่เมื่อทางฮอนด้ายืนยันอย่างนั้นจริงๆและมีข้อมูลว่าโฉมใหม่อีก2ปีแน่นนอนสงสัยผมคงไม่รอแล้วครับ(และหวังว่าเซลคงไม่อ้างผู้ใหญ่ทางฮอนด้ามาเชียร์ให้ผมซื้อตัวปัจจุบันเพื่อโหละของเก่าหล่ะ) ใครมีข้อมูลบอกได้นะครับ อยากทราบความจริง

จากคุณ : bright26 - [ 24 ส.ค. 50 13:24:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom