Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Vigo 4WD ถ้าไปเปลี่ยนผ้าเบรคยี่ห้ออื่น จะทำให้เบรคดีขึ้นไหมครับ

รถจะ 3 ปีแล้ว ใช้ผ้าเบรคอันเดิมติดรถจากโรงงาน
    เบรครู้สึกว่าไม่มั่นใจน่ะครับ
    ไม่กล้าเปลี่ยนแต่แรก เพราะกลัวเรื่องการรับประกัน + เผื่อทางพี่โตจะออกมารับผิดชอบ
    แต่จนป่านนี้ยังไม่มีวี่แววใดๆ ประกอบกับจะหมดประกันแล้วด้วย
    เลยอยากจะเปลี่ยนผ้าเบรคทั้งหน้าและหลังน่ะครับ

ถ้าเปลี่ยนไปใช้ของ bendix รุ่น standard จะเบรคดีขึ้นไหมครับ
    หรือถ้าเขยิบไปใช้รุ่น Metal King
    จะเป็นยังไงครับ

ส่วนใหญ่ใช้ในเมืองครับ
    ออกต่างจังหวัดเดือนละ 2 - 3 ครั้ง
    วิ่งไม่เกิน 120 km/h ครับ

ขอบคุณครับ smile

จากคุณ : natthaphol406 - [ 25 ส.ค. 50 20:53:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom