Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ระบบ LOCK 4 ชั้น โจรขโมยรถใช้เวลาเพียงแค่ 43 นาที ชิวๆ

เมื่อเช้าดูรายการเรื่องเล่าเช้านี้ เค้ามีคลิปแอบถ่ายตอนโจรลงมือโจรกรรมรถยนต์
    รถยนต์ที่ตกเป็นเหยื่อคือ อีซูซุ ดีแม็กซ์ 4WD สีดำ ซึ่งเจ้าของบอกว่า LOCK ถึง 4 ชั้น  ซึ่งจอดอยู่หน้าบริษัทหลังจากที่เพิ่งจะขับมาจอดยังไม่ถึง 20 นาทีเลย ห่างป้อมตำรวจ 15 เมตร มีไฟส่องสว่างมากๆ ไม่ได้เป็นจุดที่เปลี่ยวแต่อย่างใด
    พวกโจรมันมากัน 5 คน ขับอีซูซุ ดีแม็กซ์ สีเทามาจอดอยู่ใกล้ๆคันเป้าหมาย
    โดยจะลงมือปฏิบัติการทีละคน เริ่มจากคนแรกลงมืองัดไฟเลี้ยวที่แก้มล้อหน้าออกเพื่อตัดสายไฟของรีโมทกันขโมย แล้วจึงใช้กุญแจผีเปิดประตูอย่างง่ายดาย ขั้นตอนนี้ใช้เวลาเพียงแค่ 2 นาทีครับ ย้ำว่า 2 นาทีนะครับ ถ้ารถคุณใช้แค่รีโมทกันขโมย รถคุณก็จะหายได้ภายใน 2 นาทีครับ
    ่ต่อครับ คนที่ 2 ลงมือกับต่อระบบสตาร์ทและปลด LOCK เกียร์ และ LOCK เบรค, ครัชท์ครับซึ่งขั้นตอนนี้ไม่รู้ว่าโจรมันทำยังไง ใช้กุญแจผีหรือเลื่อยตัดไม่ทราบได้ ? แต่ขั้นตอนนี้ใช้เวลาประมาณ 41 นาที รถที่ LOCK ถึง 4 ชั้นก็ถูกขับออกไปง่ายๆแล้วครับ
    แล้วรถคุณล่ะ LOCK กี่ชั้น ?
    ส่วนผมจะป้องกันโดยระบบกันขโมยผมจะไม่ต่อกับไฟเลี้ยวครับ เพราะตรงแก้มล้อหน้าเนี่ยงัดได้ง่ายที่สุดครับ ใครมีวิธีดีๆก็แนะนำกันมาบ้างนะครับ

จากคุณ : Gunners man - [ 27 ส.ค. 50 11:07:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom