Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มีหลายคนบอกว่าอย่าเอา แคทตาไลติกออก แต่มีบ้างไหมที่แคทหมดอายุแล้วซื้อใหม่

คือเห็นหลายที่เวลามีคนถามว่า ถ้าจะเอาแคทที่ท่อไอเสียออกจะดีไหม แรงไหม  ก็จะมีแต่คนเข้ามาตำหนิว่าเอาออกทำไม โลกร้อน มลพิษเยอะ ห่วงลูกหลานแกบ้าง(แรงไม่แรงอีกเรื่อง ผมไม่ทราบน่ะครับ)

แล้วถามจริงๆเถอะครับ คนที่ตำหนิๆ กันเนี้ย เวลาที่แคทหมดอายุแล้ว(คงประมาณแสนโลขึ้นไป) คุณจะยอมเสียเงินหมื่น(บางรุ่นก็หลายหมื่น ยุโรปบางรุ่นก็หลักแสน) เพื่อไปซื้อแคทจากศูนย์มาเปลี่ยน หรือว่าทะลวงหรือตัดออกล่ะครับ  

ขอความเห็นหน่อยน่ะครับ
    ปล.ผมไม่ได้ชวนทะเลาะน่ะครับ แต่สงสัยจริงๆ

จากคุณ : Future is on my hand - [ 31 ส.ค. 50 22:56:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom