Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เฮออ ตำรวจอีกแล้ว....

ลอง อ่านกันดูนะครับ

http://www.fordclub.net/module_view.php?mod=webboard&fn=view&cid=27523

ผมใช้ Ford New Ranger เดือนเป็นน้ำพักน้ำแรงของผมที่ซึ่งไม่ได้มาจากการขอพ่อแม่ โดยออกมาไว้ใช้ในการประกอบอาชีพขายอะไหล่รถคลาสสิค แต่ เมื่อวันที่2 ที่ผ่านมา ผมขับมาจากแยกเกษตรเพื่อจะตรงขึ้นไปทางนวมินทร์พอก่อนถึงแยกสุคนสวัสดิ์เป็นช่วงเวลาที่สัญญาณไฟจราจรทางฝั่งผมเป็นไฟเขียว เวลาเหลือราว 41 วินาที มีรถ Ford Everast สีบรอนซ์เงิน ทะเบียน สฐ 3656 วิ่งฝ่าไฟแดงมาจากฝั่งตรงข้ามของผม ทำให้เกิดการชนกันขึ้น ทำให้รถของผมชนแล้วหมุน และรถคันดังกล่าวที่วิ่งฝ่าไฟแดงตัดหน้าผมไปชนกับรถอีกคันที่จอดรอสัญญาณไฟอยู่ หลังจากเกิดเหตุคู่กรณี ลงมาจากรถในสภาพเมา แล้วพูดขึ้นว่าผมเป็นตำรวจ สน.โชคชัย ผมเคลียร์ให้ได้จะเอาแบบไหนมีคู่กรณีไม่มีคู่กรณี ผมเดินเข้าไปดูว่ารถเขามีประกันหรือไม่แต่ปรากฏว่าไม่มี ในขณะนั้นผมมองขึ้นไปบนรถคันดังกล่าวเห็นเครื่องแบบ แต่ผมไม่แน่ใจว่าทหารหรือตำรวจแต่ที่เห็นยศค่อนข้างใหญ่ทีเดียว ผมเลยพูดไปว่ายิ่งพี่เป็นตำรวจหรือทหารน่ะนิ่งไม่ควรอยู่ในสภาพนี้ พี่เมามาแล้วยังขับฝ่าไฟแดง มันยิ่งไม่ใช่เรื่อง

แล้วจากนั้นผมก็ถ่ายรูปรถผมและถ่ายรูปทะเบียนรถคู่กรณี ก่อนถ่ายผมดูที่ทะเบียนแล้วว่าเป็นทะเบียนจริงมีตราขนส่ง พอคู่กรณีเห็นก็ค่อนข้างไม่พอใจ จากนั้นก็ขึ้นรถค่อยๆ ถอยหลังชิดฟุตบาท ผมไม่คิดว่าเขาจะหนี แต่พอถอยไปกลับขับหนี ผมด้วยสัญชาติญาณ ก็ขับรถกระบะผมในสภาพดังรูปหลังจากที่ชนแล้วกวดตามไปแต่ได้ไม่ไกล ควันก็เริ่มขึ้นผมดูว่ารถคงไม่ไหวแล้วก็รีบกลับรถไปจอดไว้ตรงที่เกิดเหตุ แล้วโทรหาประกัน - โทรแจ้งความ จากนั้นประมาณ20นาทีมีรถตำรวจ สน.โชคชัยขับมาผ่านพวกผมโดยชลอดูแต่กลับไม่ลงมาแล้วเลี้ยวเข้าซอยที่มันขับหนีไป ผมอยู่ที่เกิดเหตุ ราวชั่วโมงกว่าแต่ไม่เห็นหัวตำรวจเลยประกันมารถลากมาก็ขึ้นระประกันและน้องที่โดนลูกหลงอีกคันก็ขับมาสน. แจ้งความ พอหลังจากนั้นประมาณ2 วันตำรวจให้เข้าไปที่สน.ใหม่เพราะแกลงทะเบียนของคู่กรณีผิดก็ไปลงให้ใหม่แต่ผมก็ให้รุ่นพี่ที่ขนส่งช่วยเช็คอีกทางเพราะไม่ค่อยมั่นใจตำรวจสน.นี้นัก ตำรวจเช็คมาได้ว่าเป็นทะเบียนขนส่งจริงแต่ไม่พบข้อมูลของคนที่ใช้ทะเบียนนี้ ผมก็เริ่มรู้สึกว่า

คู่กรณีผมต้องไม่ธรรมดาแน่ ๆ รุ่นพี่ที่ขนส่งก็เช็คมาแบบเดียวกับตำรวจ พอผมจะเอาบันทึกประจำวันไปถ่ายเอกสาร พอเดินผ่านห้องๆหนึ่งน้องผมเรียกให้ดูคนในห้องว่าใช่คู่กรณีรึเปล่าผมก็ดู แว็บแรกที่เห็นผมมั่นใจว่าใช้มัน ผมรีบหลบแล้วดูยศ ปรากฏว่าเป็นระดับสารวัตของสน . นี้ ตอนนี้ผมไม่สามารถทำอะไรได้เลยมีเพียงแต่พยานบุคคลทั้งหมดรวม 3 คนที่จำได้ว่าคนที่เมาฝ่าไฟแดงในคืนนั้นเป็นเขา เพราะทะเบียนที่ได้มีก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย รถคันนั้นคงโดนไปเก็บที่อื่นแล้ว พวกผมตัดสินใจลองเค้าไปคุยกับแกแบอ่อนน้อม เพราะตอนแรกก็ไม่ได้จะเอาความอะไรอยากให้แก่รับผิดชอบสิ่งที่มันเกิดขึ้นมาผลกระทบอื่นๆที่ตามเข้ามาจากการกระทำของแก แกปฏิเสธ แบธุรเลส ไม่มีวัยรุ่นคนไหนหลอกที่นึกบ้าเข้าไปคุยกับสารวัตแล้วบอกว่าสารวัตขับรถขันดังกล่าวมาชนพวกผม ผมไม่เคยเหยียบสน
    นี้มาเลย ไม่รู้จักและเคยเกห็นแก่มาก่อนแต่ทำไมผมกับน้องและผู้เสียหายอีกคนจำหน้าได้ว่าเป็นแก

จากคุณ : สองตารุ่น1 - [ 6 ก.ย. 50 11:04:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom