Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ท่องยางหม้อนําเส้นใหญ่ๆที่มันต่อเข้าเครื่องมันร้อนจี๋เ นี่ผิดปกติหรือป่าวครับ

ผมสังเกตุหลายทีแล้วครับว่าท่อยางหม้อนําที่มันต่อเข้าเครื่องเนี้ยทํามัยมันร้อนจัง ผดปกติหรือป่าวครับ บางครั้งรถวิ่งแค่ 10 นาทีเอง กลับบ้านมาลองเอามือแตะๆๆ ดู โหทํามัยมันร้อนมากมาย

อ๋อผมสงสัยอีกอย่างนึงครับเกี่ยวกับเรื่องพัดลมของรถซิตี้ ตรงหม้อนําเนี่ย มันเป่าลมเข้าเครื่อง หรือระบายลมออกจากเครื่องกัน แน่ ของผมมันเป่าเข้าเครื่องทั้ง 2 ตัวเลยครับ
    แล้วลมที่เป่าเข้ามารู้สึกว่ามันจะร้อนกว่าลมธรรมดา อีกนะ เหอะๆๆ   ที่สงสัยก็เพราะเห็นบางคนเรียกพัดลมระบายความร้อน งะ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ย. 50 14:38:55

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ย. 50 14:38:36

จากคุณ : Rotary_mo - [ 7 ก.ย. 50 14:36:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom