Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ราคาเกียร์รถ JAZZ โหด... ใครแนะนำทางออกให้หน่อยครับ

1. มีทางไหมที่จะซ่อมเกียร์ CVT ได้(ค่าซ่อมจะห่างจากซื้อใหม่มากไหม?)

2. ราคาเซียงกง (เกียร์ CVT รถแจ๊สปี 2004) ราคาประมาณเท่าไหรครับ ใครทราบผ่านหูผ่านตาบ้างครับ

3. ค่าแรงติดตั้งเกียร์ตามข้อ 2 น่าจะประมาณเท่าไหร่ครับ (แนะนำอู่ด้วยก็ดีนะครับ)

4. ประยุกต์เอาเกียร์รุ่นอื่นมาใส่ได้ไหม? ถ้าได้รุ่นไหนครับ?(หมายถึงไม่ใช่รถ JAZZ) หากต้องเปลี่ยนทั้งเครื่องทั้งเกียร์แต่ถ้าหลักไม่ถึงแสนก็น่าสนใจกว่าสั่ง 0

รถเหยียบสุดแล้วมีแต่เสียง วิ่งได้ไม่เกิน 110 ถามหลายคนบอกให้เปลี่ยนเกียร์เลย  ที่ jazz club ก็มีคนเป็นอาการนี้อยู่แต่เขาเคลมเกียร์ได้  และมีบางคนในคลับไปถามราคาเกียร์ cvt ของแจ๊ส ได้คำตอบมาว่า 250,000 (ของ 0) ใหม่ๆทั้งลูกจากญี่ปุ่น แต่ถ้าเคลมในใบเคลมจะเป็น 145,000 ( http://www.hondajazz-club.com/smf/index.php?topic=29185.msg473423 ) ผมว่าราคามันโหดเกินไป ดาวน์รถใหม่มาขับได้เลย   แต่ก็ไม่อยากขาย อยากลองหาทางอื่นเช่น อะไหล่เชียงกง  หรือ เปลี่ยนเครื่อง+เกียร์ของรุ่นอื่นมาใส่แทนได้ไหม? ต้องโมแท่นเครื่องมากไหม? ราคาประมาณเท่าไหร่

คือประเด็นหลักผมอยากทราบวิธีการ พร้อมราคา  เพื่อการตัดสินใจครับ

ยังไงก็ขอรบกวนพี่ๆ ห้องรัชดาที่มีประสบการณ์หน่อยครับ

ปล. ผมไม่เคยซ่อมรถหนักๆ ครับ อย่างเก่งก็ถ่ายน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนยางอะไรแบบเนี๊ยะ แต่แบบนี้ไม่เคยครับ

จากคุณ : temjung99 - [ 23 ก.ย. 50 17:40:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom