Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

### ช่วยด้วยครับ เกียร์พังจากอุบัติเหตุ ประกันชั้น1ไม่ยอมรับผิดชอบ ###

ผมมีเรื่องรบกวนปรึกษาพี่น้องชาวรัชดาหน่อยครับ

เมื่อวันที่ 3/5/50
    ผมได้รับอุบัติเหตุขับรถตกลงไหล่ทาง
    เนื่องจากโดนรถคู่กรณีกลับรถตัดหน้าแล้วหนี ที่จ.อยุธยา
    แต่เนื่องจากรถไม่สามารถติดเครื่องได้ และอยู่ในหลุมลึก
    จึงได้จ้างรถลากขึ้นมา และลากกลับไปซ่อมที่อู่ในกทม.
    (รถผมมีประกันชั้น1 ของสินมั่นคงอยู่)

ทางประกันสินมั่นคงได้(พยายาม)แนะนำ
    ให้ผมย้ายรถไปซ่อมอู่ในเครือให้ได้
    แม้ว่าตอนนั้นรถผมลากไปจอดทิ้งไว้
    ในอู่ที่ผมได้ใช้บริการประจำ
    แต่ผมไม่มั่นใจอู่ในเครือที่เค้าแนะนำ
    และไม่อยากเสียเวลา และคชจ.ในการลากย้าย
    เลยยืนยันที่จะซ่อมกับอู่ที่ผมเลือกต่อไป

ส่วนเรื่องการซ่อม
    ทางอู่ได้ตัดเหมาคชจ.กับสินมั่นคงเอง
    ซึ่งอะไหล่ที่เสียหาย ผมทำใจไว้อยู่แล้ว
    ว่าได้เป็นมือ2 ยังไงก็ได้ขอให้ไม่ใช่ของเทียม
    และรถกลับมาใช้งานได้โดยเร็ว ก็ยอม(วะ)

เมื่องานดึงตัวถัง ทำสี ซ่อมจนติดเครื่องได้แล้ว
    ปรากฎว่ารถไม่สามารถเคลื่อนที่ได้
    สาเหตุเพราะ เกียร์พัง
    .
    .
    .

จากคุณ : S^o^LidB^o^Y - [ 25 ก.ย. 50 18:17:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom