Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คุณคิดว่าการที่รถถูกขโมย พอจะเป็นบทเรียนอะไรได้บ้างมั๊ยค่ะ สำหรับการจอดรถหน้าบ้านคนอื่น

คุณคิดว่าการที่รถถูกขโมย พอจะเป็นบทเรียนอะไรให้กับเจ้าของรถที่ถูกขโมย และรถคันอื่นได้บ้างมั๊ย

อันนี้ ขอเริ่มจากประสบการณ์ของตนเองนะคะ

ในกรณี ของหมู่บ้าน ที่เราอยู่อาศัย มีพื้นที่ของถนนส่วนกลางที่ไม่มากนัก (ไม่ใช่หมู่บ้านของคนรวย) บางหลัง มีรถยนต์มากกว่า 1 คัน ที่ในบ้านไม่พอจอด หรือไม่อยากจะจอดในบริเวณบ้าน ก็จะนำมาจอดนอกรั้วบ้าน และก็ประจำ ก็ชอบจอดปะบริเวณหน้าบ้านของคนอื่นเขา และก็ชอบจอดประจำด้วย และโดยปกติแล้ว คนข้างบ้าน ก็จะไม่ชอบ แต่ก็พูดไม่ออก ถ้าพูดไปก็จะมีเรื่องกันเปล่า โดยส่วนใหญ่ บ้านใกล้ ๆ กัน ก็จะมีปากเสียงกันเรื่องนี้

ดิฉัน คิดมาได้ว่า ถ้ารถประเภทที่มันจอดแบบนี้ ถ้ามีคนมาขโมยไป หรือขโมย พวกเครื่องเสียง ไปบ้าง มันก็จะกลัว และนำเก็บเข้าไปไว้ในบ้านของมันกันได้ เพราะทุกวันนี้ แถวหมู่บ้านดิฉันไม่มีขโมยนะคะ อันนี้นะคะ ที่ดิฉันคิดว่า มันก็เป็นข้อดี ของการขโมยรถ สำหรับคนที่รู้มาก เห็นแก่ตัวในการจอดรถหน้าบ้านของคนอื่น นะคะ พวกนี้มีปัญญาที่จะซื้อบ้าน ที่จะซื้อรถ แต่ไม่มีปัญญาที่จะหาที่จอดรถที่ไม่เดือดร้อนบ้านอื่น

จากคุณ : value_of_life - [ 25 ก.ย. 50 21:51:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom