Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Avanza 1.5 กะ New VIOS 1.5 เอาไงดี?

ต้องรบกวนผู้รู้แล้วล่ะครับ

ผมกำลังจะซื้อรถใหม่ แต่ความเห็นไม่ตรงกับชาวบ้านเขา เลยอยากจะหาข้อมูลไปอธิบายให้เขาฟังหน่อยน่ะครับ

ผมใช้ในกรุงเทพฯ เป็นส่วนใหญ่ นั่งประมาณ 1-3 คน(ภรรยาและลูก) แต่บางทีต้องไปต่างจังหวัดที่ชลบุรีเพื่อเยี่ยมบ้าน อันนี้ก็จะนั่งเยอะหน่อยประมาณ 6-7 คน และก็เผื่อเวลาเยอะๆ ก็อาจจะไปเที่ยวกันต่างจังหวัดใกล้ๆมั่ง เพราะถ้าไกลมากก็น่าจะนั่งรถทัวร์หรือไม่ก็เครื่องบินน่าจะปลอดภัยกว่าขับเอง

ข้อมูลที่ผมมีอยู่ก็คือว่า VIOS เนี่ย น่าจะเชื่อขนมกินได้ในคุณภาพทั้งภายนอกภายในและสมรรถนะ เพราะชื่อเสียงรุ่นพี่เขาดีอยู่แล้ว แต่ติดก็ตรงการใช้งานที่ยังไม่ครอบคลุมวัตถุประสงค์ของผมสักเท่าไหร่ ส่วน AVANZA 1.5 ก็ได้เรื่องการใช้งานที่ครอบคลุมทุกความต้องการ แต่ปัญหาก็คือเรื่องที่ไอ้ตัว 1.3 เขาทำชื่อเสียไว้เยอะพอตัว คนก็ติดภาพ ก็เลยคิดว่าตัว 1.5 คงไม่ต่าง ส่วนข้อมูลของ 1.5 ก็มีน้อยเหลือเกิน ก็เลยคุยกันไม่ลงตัวว่าจะเอาคันไหนดี

ใจผมนะ เทไป AVANZA เยอะเหมือนกัน แต่ติดตรงข้อมูลมีน้อยนี่แหละ เลยยังไม่ฟันธง ส่วนชาวบ้านในครอบครัวเขาฟันธงแล้วว่า VIOS ชัวร์

ใครพอมีข้อมูลเปรียบเทียบระหว่าง AVANZA 1.5 กะ NEW VIOS ทั้งข้อดีทั้งข้อเสีย เอาแบบไม่ต้องเกรงใจกันเลย ผมก็ขอด้วยละกันนะครับ และถ้าเกิดใครเทียบ AVANZA 1.3 กะ 1.5 ได้ ก็ยิ่งขอบคุณเข้าไปอีก เพราะว่าจะได้ไปบอกชาวบ้านว่า "ยุคนี้เขาปั๊ดตะนาแร้ววว"

ขอบคุณอีกครั้งครับผม

จากคุณ : klom - [ 27 ก.ย. 50 00:13:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom