Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เรื่องเล่า เต้นท์ รถมือสองค่ะ___เฮ้อ

ขอเล่าหน่อยนะคะ ไม่เคยเจอ
    เมื่อวานไปเต้นท์รถ แถว ๆ ถนนกาญจนาภิเษกค่ะ ชื่อว่า..
    ไพศาล อะไรซักอย่าง
    เรื่องของเรื่องเคยไปดู ครั้งนึง(ซุปเปอร์นีโอ) ถูกใจ ค่ะ แต่ว่าเราต้องการเอาช่างไปดูด้วย เพราะเป็นผู้หญิง กะเพื่อน 2 คน รูปลักษณ์ทุกอย่างถุกใจ แต่ เครื่องยนต์ไม่มีความรู้..ครั้งนั้นเจ้าของเต้นท์ไม่ได้มาขายแต่เป็นลูกน้อง ลูกน้องลดให้ จาก 432000เหลือ 420000 พอมาครั้งที่ 2 (ก็ยังไม่ลองเครื่อง)เจ้าของ(ผู้จัดการมั้งค่ะ หน้าตาไม่รับแขกพูดจาก็ไม่ดี ดูถูกคนซื้อ) มาเอง เราก็บอกว่า พี่ มาดูครั้งที่ 2แล้ว ชอบนะ เลยอยากลองเครื่อง เค้าก็ทำเป็นแบบไม่อยากให้ลอง ประมาณว่า ดูไปก็เท่านั้น ดูไม่เป็นหรอก จนแบบเดินวนรอบรถ หลายครั้งมาก ไม่ยอมให้ลองเครือง เค้าก็เชียร์ขายอีกคัน แต่คนละสีนะคะ เราก็เอ๊ะ อะไร วะ พอต่อรองราคาท ก็ยังยืนยันแถมให้ไปด่าลูกน้อง ว่าลดมั่วซั่ว ต่อหน้าลูกค้า จนโมโห ว่าจะยังไง เค้าก็ให้คนไปเอากุญแจในที่สุด ลองขับ วนอยู่แถว นั้น ระหว่าง ขับ เราก็ต่อรอง  
    พี่ มา ครั้งที่ 2 ต้องลดให้น้า..เนี่ย
    ตอบ- มาครั้งที่ 2 มีแต่จะเพิ่มนะน้อง
    โห พี่.. ของมานต้องผ่อน คนมะค่อยมีตังมันต้องคิดหน่อย
    ตอบ-สมพรปากนะเนี่ย
    *+* แสดดด
    มีแบบนี้ด้วย
    ปรากฏว่า..รถดับระหว่างทางค่ะ
    เค้าบอกว่าเป็เพราะ รถจอดนาน อะไรก็มะรุไม่ถึงน้ำมันเราก็ อืม ๆ (ตกใจนิหน่อย)
    ระหว่างนั้น เครื่องเสียงดังมากกกก
    ลงจากรถ สรรหาเหตุผล พูดดีตลอด จนเราก็บอกว่า พี่ชอบนะ แต่จะเอาช่างมาดู เค้าทำหน้าแบบ หงุดหงิด (รถราคา 4 แสนนะ.ไม่ใช่ร้อยสองร้อยมาบบให้รีบตัดสินใจ) แระบอกว่า "น้อง เอาช่างมาดูก้เท่านั้นแหล่ะ เพราะช่างดูอนาคตของรถ เหมือนพี่ไม่ได้หรอก พี่เอารถมาพี่รู้ว่ามานจะใช้ได้นานแค่ไหน " เราก็บอกว่า พี มานก็เป็นความสบายใจของนู๋นะ เพราะ เราไม่มีความรู้ แระรถไอ้ที่พี่บอก ดี เนี่ย มานดับแถมเครื่องดังอีก จะให้รุสึกไง "
    จนแบบว่า
    ตอนก่อนกลับมีการบอกว่า น้งไม่รีบจองคันนี้เดี๋ยว ไปไม่รุนะ นู๋เลยตอบไปว่า พี่ 1เดือนกว่าแระที่เห็นคันนี้จอดเพราะก็ผ่านมาดูบ่อย ๆมานยังขายไม่ออกเลย ถ้า มานจะออก ก็ให้มานออกไปเหอะ ถือว่าไม่ใช่ของ ๆ เรา ไม่เอาแระ...โมโหมาก   คงไม่มีครั้งที่ 3 กลับเต้นท์นี้ เสียความรู้สึก
    จะซื้อมือ 1 ก็ เพิ่งหัดขับรถ กลัว ..ซื้อมือสองก็เป้นแบบนี้ เซ็งค่ะ

จากคุณ : Naam_Arm - [ 1 ต.ค. 50 15:46:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom