Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++Test Drive All New Volvo S80+++{แตกประเด็นจาก V5905726}

ทั้งหมดที่ผมเขียนต่อไปนี้
    ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆกับรถยี่ห้อนี้ทั้งนั้นนะครับ
    ไม่รู้เหมือนกันว่าผมทำอะไรผิด
    กระทู้ผมจึงโดนอุ้มหายไป...

เห็นมีคนบอกว่า อยากลอง S80 ตัวใหม่
    ลองไปที่...
     http://www.allnewvolvos80.com
    แล้วลงทะเบียนไว้ครับ หลังจากนั้นให้นอนนิ่งๆอยู่บ้าน จะมีคนโทรมาตามไปลองเองครับ
    ของผมทำตามขั้นตอนของเขา แล้วก็มีคนโทรมาตามให้ไปลองครับ
    เพิ่งไปลองมาเมื่อเย็นนี้เองครับ เพราะที่ศูนย์บอกว่ารถเพิ่งมาเมื่อวานตอนเย็น
    ส่วนเครื่อง ดีเซล มาพรุ่งนี้ครับ (ผมอยู่บ้านนอกนะ)

เซลล์ที่นี่ ดีครับ  ไม่บีบให้ต้องซื้อถึงจะให้ลอง

ผมลองตัว 2.5T นะครับ
    Feeling ในการขับขี่ ทำได้ดีกว่า S80 ตัวที่แล้ว มากเลยครับ
    การบังคับ การตอบสนองของพวงมาลัยดีมาก
    การเข้าโค้งทำได้ดีมาก เมื่อเทียบกับรถขับเคลื่อนล้อหน้าด้วยกัน
    เข้าโค้งตัว S ตรงอ่างศิลา นิ่งครับ
    โค้งกุ้งสดปูเป็น วิ่ง 100 ยังไม่มีอาการครับ
    ทางตรง วิ่งสัก 160 ก็ยังตอบสนองได้ดี ควบคุมได้ง่ายอยู่
    อัตราเร่งตัว 2.5T 200Hp ด้อยกว่า 850 Turbo อยู่เล็กน้อย
    รอบเดินเบา ตัวรถยังไม่นิ่งเท่าที่ควร รถญี่ปุ่นบางยี่ห้อทำได้ดีกว่า
    วัสดุภายใน เบาะหนังทั้งตัว ไม่ใช่หนังแท้หน้าสัมผัสแบบเมื่อก่อนแล้ว
    แถมนุ่มนิ่มน่านอนมากอ่ะ
    มีชุดควบคุมเครื่องเสียงจากด้านหลัง
    เครื่องเสียงคุณภาพดี ถ้าเทียบกับรถที่ออกมาจากโรงงานด้วยกันนะ
    ปกติ volvo มีดีเรื่องนี้มานานกว่าคนอื่นครับ
    ล้อแม็กซ์ขอบ 17 ลาย 5 ก้าน หน้ายาง 225
    ทัศนะวิสัย ด้านหน้า ด้านข้าง และกระจกมองข้าง ชอบมากครับ
    ส่วนกระจกมองหลังให้ 8 เต็ม 10 ครับ
    ระบบเกียร์ เปลี่ยนเกียร์ได้แรงไปครับ ขอติหน่อย
    การใช้งาน menu ของรถ ไม่ยากจนเกินไป
    แต่ต้องละสายตาจากถนน มานานพอสมควร
    ม่านหลังไม่ยอมทำเป็นไฟฟ้าให้ รถราคา 3 ล้านกว่านะ ใจร้ายจัง

option
    ไฟหน้า Bi-Xenon คนขับปรับองศาเอง แต่ปรับเลี้ยวตามพวงมาลัย
    ส่วนรุ่น ดีเซล เป็นฮาโลเจน ครับ

option ที่เห็นในโฆษณา จะมีเฉพาะ ตรวจจับคนที่แอบอยู่ภายในรถ
    โดยจับจากคลื่นการเต้นของหัวใจ ถ้าคนร้ายหัวใจหยุดเต้น ก็หาไม่เจอ 55
    และจะใช้เวลาทำงาน 30 วินาทีเป็นอย่างน้อย
    ส่วน sensor เตือนรถด้านหน้า และ ด้านข้าง
    จะมีตั้งแต่รุ่น 3.2 เป็นต้นไป ราคาทะลุ 4 ล้านไปหน่อยนึง
    ซึ่งเป็นรถนำเข้าครับ
    และในไทยนำเข้ารุ่น 3.2 รุ่นเดียวครับ
    3.2 จะมี Moonroof ให้ด้วยครับ
    และเป็นลำโพง Dynaudio ด้วยครับ
    ตัวที่เป็นเครื่อง 8 สูบ ขับเคลื่อน 4 ล้อ ไม่นำเข้ามาขายครับ...อดขับเลยอ่ะ T T

ปล.ผมไม่มีส่วนเกี่ยวของใดๆกับสินค้านี้ ห้ามมากระซิบผมเด้อ...

จากคุณ : Grace_Za - [ 11 ต.ค. 50 19:07:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom