Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เข้าไปดูเว็บไซด์ โตโยต้ามา เพื่อดูข้อมูล INNOVA พบว่า !!!!

INNOVA รุ่นที่ราคาต่ำสุด 820000 บาทนั้น ชื่อรุ่นว่า 2.0E VVTI(ไม่อยากเชื่อสายตาในทีแรก)

แต่พอศึกษาดูรายละเอียด เห็นว่าคุณสมบัติมันก็หายไปหลายอย่างเหมือนกัน เช่น ระบบ ABS(ผมว่ามันสำคัญนะ) แล้วก็รายละเอียดเล็ก ๆ น้อย ๆ เมื่อเทียบกับรุ่น 2.0V VVTI ราคาก็ห่างกันเยอะอยู่นะ

เลยลองเปิดดูเว็บไซด์ one2car เพื่อดูว่ารุ่นนี้ ราคามือสองเป็นอย่างไร ปรากฏว่าไม่เจอเลย พบแต่ 2.0 Vกับ 2.5 เท่านั้นเอง แถมราคา ก็ไม่ห่างจากราคารถใหม่เท่าไรนัก บางคันแพงกว่าด้วยซ้ำ

ถามครับ
    ถ้าเป็นเพื่อนสมาชิกที่นี่ จะตัดสินใจอย่างไรกับการเลือกในกรณีนี้

ปล. สำหรับท่านที่ตอบว่าไม่เลือก ไปเล่นรุ่นอื่นดีกว่า ขอสงวนนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 17 ต.ค. 50 11:19:53

จากคุณ : กาแลนท์เขียวเมืองนนท์ - [ 17 ต.ค. 50 11:13:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom