Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ข้อควรระวัง แกสโซฮอล์ เครื่องไม่พัง อย่างอื่นพัง

เดี๋ยวนี้ถูกกว่า3บาท พยายามทำให้น่าใช้เต็มที่ แต่ไม่รู้นะพี่น้องว่ารัฐฯอุดหนุนเท่าไหร่ ยังไง เอาเงินไหนมาอุด แล้วอุดกระเป๋าใคร ตอนนี้มาเล่นแง่ LPG CNG กันต่อ  ปตท อ่ะเพ่ ขอแจงให้คลีนๆ ให้ชาวบ้านอย่างผมเข้าใจจะจะแจ้งๆ หน่อยเห้อ เค้าจะได้ไม่เข้าใจ ปตท ผิดๆ

อ่ะ เถลไถลไปไกล   เข้าเรื่องละ ถึงผมจะรู้สึกไม่ค่อยดีกับ ปตท แต่ก็ไม่ได้มาโพสท์กระทู้ดิสเครดิตกันนะ เดี๋ยวนี้คนใช้แกสโซฮอลล์กันเยอะ ข้อดีข้อเสียก็มีอยู่แล้วนะครับ ขึ้นกับว่าใครมองเห็นหรือไม่เห็น มองเห็นแล้วรู้สึกว่าอย่างไหนดีกว่ากัน อย่างไหนคุ้มกว่ากันอันนี้ผมก็แล้วแต่เหตุผลของแต่ละคนไปครับ

ที่เอามาเตือนกันก็คือปั๊มติ๊กพัง รถที่ใช้บ่อยๆใช้ทุกวันอาจจะไม่มีปัญหานี้นะครับ เพราะคันที่เกิดปัญหามักจะเป็นรถที่จอดนานๆไม่ค่อยใช้งานมากกว่า ปัญหาที่ว่าคือ สตาร์ทไม่ติดครับ เพราะน้ำมันไม่จ่ายทั้งๆที่น้ำมันก็มีในถังเยอะแยะ

ทำไมเป็นยังงั้นล่ะ  หลังจากเอาตัวการออกมาดูก็เจอสาเหตุครับ ในรูปเป็นยางรองปั๊มติ๊ก ซึ่งปกติจะแข็งตัวนิดหน่อย แต่ตัวนี้หลังจากแช่อยู่ในแกสโซฮอลล์91 มา6เดือน ก็มีสภาพอย่างที่เห็นครับนิ่มมากๆ และมีรูโบ๋  

*** ปั๊มติ๊กเป็นของเครื่อง1JZ ครับ มือ2เซียงกงติดตั้งได้2ปีแล้วครับ ใช้แกสโซฮอลล์ได้ประมาณ 8เดือน จอดติดเครื่องเฉยๆแต่ไม่บ่อยเท่าไหร่ ประมาณ5-6เดือน

จากคุณ : penn's - [ 28 ต.ค. 50 02:15:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom