Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยวิจารณ์หน่อยคับ จะซื้อ chevrolet zafira มือสอง ไม่ทราบว่าเป็นความคิดที่เลวร้ายมากไปรึป่าวคับ ?

คืออยากได้รถเอนกประสงค์ มือสอง สักคันคับ ที่ขับนิ่มๆหน่อย(มือหนึ่งสู้ไม่ไหวเพราะราคาเป็นล้าน)

และที่ผมมองไว้และผ่านการคัดเลือกแล้วจะมีอยู่ 3 คัน คือ crv   escape  และ zafira (ที่ zafira มาติดโผล่ด้วย เพราะผมชอบรูปทรงมันเป็นพิเศษ และอีกอย่างดูรูปร่างมันแล้วน่าจะเกาะถนนได้ดี)

พอผมมาให้คะแนนทุกอย่างที่เหมาะกับตัวผมแล้ว กลับมาลงตัวที่ zafira เนื่องจาก

1. crv และ escape ราคามือสองอยู่ประมาณหกแสนกว่า แต่ zafira ราคามือสองตกลงมามาก เหลือแค่สี่แสนกว่า ตกลงมามากจนน้ำลายไหล

2. คืดว่า zafira จะประหยัดน้ำมันมากกว่า crv และ escape

แต่ข้อที่ยังกังวลคือ
    1. ราคาขายต่อคงไม่ต้องพูดถึง คงตกฮวบฮาบแน่ แต่ข้อนี้ผมก็ไม่ได้กังวลมาก เพราะคิดว่าจะไม่หวังเรื่องขายต่ออยู่แล้ว คิดว่าจะใช้มันไปเรื่อยๆ จนกว่าจะพัง

2. อันนี้ละที่กังวลมาก คือคิดว่าอะไหล่มันต้องแพงและหายากมากๆ เพราะเคยมีคนบอกว่ารุ่นนี้เลิกผลิตไปแล้ว ก็เลยอยากเรียนถามว่า อะไหล่มันจะยังพอหาได้รึป่าวคับ และคิดว่าแพงมากไหม

ก็เลยอยากจะให้วิจารณ์หน่อยคับ ถ้าผมจะซื้อ zafira  เพราะผมเคยถามเพื่อนหลายคนเหมือนกัน พอเอ่ยถึง zafira ต่างคนก็สั่นหัวทั้งๆที่มันเองก็ยังไม่เคยใช้  ผมเองก็รู้สึกใจแป๊วเหมือนกัน เพราะที่ถามมายังไม่เคยมีใครเลยที่บอกว่า zafira ดี

ขอบคุณมากคับ

จากคุณ : สายเมฆ - [ 2 พ.ย. 50 14:23:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom