Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สงสัยมานานครับ รถขับหน้า ดริฟท์ได้มั๊ยครับ

ไม่ได้จะดริฟท์นะครับ ยังไม่เก่งปานนั้น แค่ดูหนังแล้วสงสัยครับ ว่า เวลาที่ในหนังดริฟท์กันน่ะ เป็นรถขับหลังทั้งนั้นเลยใช่มั๊ยครับ แล้วตอนดริฟก็ดึงเบรคมือกัน

ทำไมต้องเบรคมือครับ เบรคเท้ากดแล้วไม่ดริฟท์เหรอครับ

ทำไมต้องขับหลัง ขับหน้าดริฟได้มั๊ยครับ

ถ้ารถขับหน้าดึงเบรคมือตอนเข้าโค้งจะเป็นไงครับ

การดริฟท์เนี่ย นอกจากมันส์ เปลืองยาง ส่งกำลังพังเร็ว แล้ว ข้อดีคืออะไรครับ เข้าโค้งได้แคบขึ้น ทำให้เวลาดีขึ้นหรือเปล่าครับ

ถ้าอย่างนั้นขับช้า ๆ หน่อย จะให้ผลเดียวกันมัยครับ (เพียงแต่อาจจะไม่มันส์ ไม่เท่ห์)

จากคุณ : [Zero] - [ 5 พ.ย. 50 17:49:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom