Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ปรึกษาปัญหาเรื่องล้อแมคสำหรับ Honda Civic 3Dr

รถของแฟนผมเป็น Honda Civic 3 ประตู เป็นรถมือสองครับ ซึ่งแฟนผมขับแล้วไปตกท่อน้ำของ กทม เมื่อสองสามเดือนที่แล้ว ทำให้ล้อแมคแตก เคลมประกัน (ชั้น 1) ไปแล้วบริษัทประกันให้อู่เป็นคนจัดการเรื่องล้อแมคให้ (มีทำสีด้วยนิดหน่อยที่อู่นี้) แต่จนถึงปัจจุบันอู่แจ้งมาว่าล้อแมคที่ติดรถแฟนผมเป็นแมคนำเข้า และก็ยังไม่มีใครนำเข้าต้องรอไปก่อน แฟนผมตามมาได้เดือนกว่าๆ กับทางอู่ ทางอู่ก็เสนอมาว่าให้แฟนผมไปหาล้อแมคหลายใหม่ในวงเงิน 16,000 บาท ซึ่งเค้าบอกว่าสามารถซื้อใหม่ได้ 4 วง หรือให้หาร้านที่มีล้อแมคเหมือนที่ติดล้ออยู่แล้วมา ทางอู่เค้าจะไปซื้อมาให้ ซึ่งรายละเอียดล้อแมคที่ติดรถมีดังนี้ครับ

JIL VIA 690KG
    4X114.3   620 KG
    4X100   600 KG
    5X100  505 KG
    MADE IN JAPAN
    SSR SSF

ตามรูปด้านล่างนี้ ไม่ทราบว่าผมพอจะไปหาได้จากที่ไหนบ้างครับ แล้วถ้าไปหาที่เซียงกง บางนา ร้านเค้าจะขายให้หรือเปล่าครับแค่วงเดียว แฟนผมอยากได้แมคหลายเดิมมากกว่าเนื่องจากเป็นของที่ติดรถมา และรถคันนี้เป็นคันแรกของเค้าครับ แล้วก็เป็นรถแต่งด้วย ทั้งเปลี่ยนเครื่อง ภายในเป็นตัวนอก กระจกไฟฟ้า ติดซันรูฟบนหลังคา

หรือว่าแฟนผมควรเปลี่ยนแมคใหม่ไปเลย ตามงบที่ประกันให้มา 16,000 รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

จากคุณ : Ekanat - [ 14 พ.ย. 50 13:50:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom