Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จะซื้อรถมือสอง HONDA, CITY TYPE Z 1.5 EXi ดีไหมครับ สาวน้อยขับ

สาวน้อยเริ่มทำงานได้ไม่นาน จะออกรถเก๋งมือ2ออโต้สักคัน วันธรรมดาขับไปทำงานไป-กลับ20กว่ากม อาจมีเถลไถลเข้าห้างบ้าง วันหยุดออกต่างจังหวัดระยะใกล้ๆร้อยกว่ากิโล มีงบอยู่2.7แสน ไม่มากไปกว่านี้หรอกเพราะซื้อสด

มองซีวิคตาโตไว้ แต่หายากจังแฮะ รถบ้านปี96พี่แกขาย3แสน ป๊าดโธ่ เอาปืนมาปล้นตรูไปเลยสิ บางคันติดแก๊สให้เสร็จสรรพแถมอัพราคาให้ด้วย พี่ครับผมไม่เอาแก๊สแล้วลดให้2หมื่นได้ไหมครับ เฮ้อ....  เหนื่อยจัง ช่วงกลางปีผมเห็นตาโตเยอะเลยนะทำไมช่วงนี้หายจ้อยเลยเนี่ย ใครมีทีเด็ดเกี่ยวกับตาโตบอกกว่ากันได้นะครับ

สาวเจ้าหันซ้ายหันขวา ไปเจอซิตี้ไทพ์ซีตาหวานเข้า ใหม่กว่าสดกว่าในราคาย่อมเยากว่า   ปี99ราคาต่อแล้วเหลือ2.6แสนก็พอไหวอยู่นะ  รถเล็กกว่าประหยัดน้ำมันกว่า แม้จะไม่มีอะไหล่เซียงกงก็ตาม

เพื่อนๆที่เคยใช้งานวิจารณ์รุ่นนี้หน่อยสิครับ   คงมองแค่2ตัวแหละคือตาโตกับไทพ์ซีที่มีข่าวดังเรื่องถอยหลังตกคลอง ความจริงราคาน่าจะหล่นเยอะๆเลยนะมีข่าวคาวเสียขนาดนี้  ใส่เต็มๆได้เลยนะครับ  ตาโตผมเคยใช้อยู่ร่วมปีแต่ไทพ์ซีเคยนั่ง2-3หนเอง ทั้งคู่เคยแต่ขับไม่เคยซ่อม

คนที่จะซื้อและใช้งานเป็นผู้หญิง20กว่าๆ ประสบการณ์ขับรถ3ปีกับแลนเซอร์ท้ายเบนส์1.8กิน8กม/ลิตรและโฟล์คกอล์ฟเน่าๆที่กิน5กม/ลิตร   ตาโตเองวิ่งในเมืองคงไม่หนีท้ายเบนส์เท่าไหร่นะ แต่ไทพ์ซีน่าจะดีกว่าหน่อยตามขนาดรถ

อย่ายุให้เพิ่มเงินหน่อยไปผ่อนวีออสป้ายแดงนะครับ มันไม่หน่อยเดียวหรอก เจ้าตัวต้องการซื้อสดจบไปเลยไม่ต้องการผ่อน  ซึ่งผมเห็นดีด้วยเป็นอย่างมาก เพราะไม่อย่างนั้นคนที่ลำบากก็จะเป็นผมนั่นแหละ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  รูปแทนนะครับ

จากคุณ : yamaha111 - [ 14 พ.ย. 50 16:43:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom