Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เจอ LPG ของ LandiRenzo ราคาต่างกันลิบ อยากทราบข้อมูลและร้านครับ

ผมกำลังหาข้อมูลการติด LPG ไม่รู้ควรติดร้านไหน อุปกรณ์อะไรดี

ถ้าพูดเรื่องใช้ LandiRenzo ซึ่งเท่าที่อ่านมาค่อนข้างมั่นใจในกล่อง ECU ของเค้า

มากกว่ายี่ห้ออื่น ผ่านมาตรฐานการติดจากโรงงานรถในต่างประเทศ ในขณะที่ยี่ห้ออื่นยังไม่ผ่านถึงขั้นนี้ (ขออนุญาต

ข้ามการตัดสินใจระหว่าง NGV กับ LPG ไปนะครับ เพราะผมคิดว่าผมเลือก LPG จะเหมาะกับผมมากกว่า)
    http://www.landirenzo.it/layout.jsp?idz=10086&idtp=151&lang=3

แต่ในไทยมีอยู่ 2 เจ้า แต่ราคากลับต่างกันมาก สำหรับรถ 4 สูบ
    www.enery-reform.com แถวเลียบทางด่วน คิด 48500 บาท
    www.greensiamservice.com แถวลาซาล คิด 38000 บาท
    มีใครพอทราบว่ามันต่างกันแค่ไหนหง่ะครับ

ความจริงตอนแรกที่ยังไม่หาข้อมูลขนาดนี้ ผมไปวางมัดจำที่ www.gasincar.com มาแล้ว แต่หลังจากอ่านในกระทู้

หลายแห่ง และจากที่ตัวเองพบกับการต้อนรับที่ไม่ค่อยดี และการรับประกันที่เหลือแค่ 6 เดือน เลยตัดสินใจเปลี่ยนใจ ยอมไปจ่ายแพงกว่าที่อื่น เพื่อให้เครื่องไม่พังหรือช้ำมากจากการแก้ไขจะดีกว่า หรือ service ดีๆ น่าจะสบายใจกว่า จริงอยู่ผมว่าตอนแรกที่นี่ต้องคุณภาพดีและราคาไม่แพงแน่ๆ แต่ช่วงหลังผมว่าน่าจะเริ่มบริหารงานไม่ทัน

ส่วนใครเคยติด 2 ที่แพงๆ ของ landirenzo นี้บ้าง share ประสบการณ์กันหน่อยครับ อย่างไรก็ตามหากมีข้อแนะนำหรือข้อเสนอแนะอื่นด้วยครับ อยากติดแล้วหน่ะครับ

Note : แล้วพวก dinotest ที่เค้าขึ้น web ความจริง คือ การที่เค้าเอารถที่เค้าติดช่วงแรกไปจ้างศูนย์ test แล้วเอารูปมาขึ้น web นะครับ ไม่ใช่หมายความว่า เค้าจะเอารถเราไป test ให้นะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ,

จากคุณ : kero@kero.edu - [ 27 พ.ย. 50 19:25:19 A:203.99.252.249 X: TicketID:145227 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom