Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ซื้อรถใหม่ป้ายแดง แต่จำเป็นต้องจอดนอกบ้านทุกวัน ทำยังไงปลอดภัยสุดครับ

คือว่าที่บ้านไม่มีที่จอดรถครับ เพราะบ้านเป็นตึกแถว แต่โชคดี(นิดนึง) ที่บ้านอยู่ตรงปากซอยพอดี ก็เลยได้พื้นที่รอบๆปากซอย เป็นที่จอดรถ ตอนขับคันเก่าก็ไม่ห่วงล่ะครับ แต่มันไม่ไหวจริงๆ(toyota 92) ก็เลยจะออกรถใหม่(เล็ง new vios อยู่ครับ) แต่กลับกลายเป็นว่าต้องมานั่งเครียดเรื่องที่จอดรถนี่ละครับ...ที่ไม่ซื้อมือ 2 เพราะว่า ดูไม่เป็นและก็ไม่อยากมาซ่อมจุกจิกน่ะครับ อยากได้รถมาขับแบบสบายใจ...รบกวนชาวรัชดา ใครมีวิธีดีๆช่วยบอกผมด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ :)

แอบบ่น : บ้านผมอยู่เอกมัยใกล้แหล่งเที่ยว เวลากลับบ้านมาวัน จันทร์ พุธ ศุกร์ เสาร์ หลัง 23.00น. ก็ต้องมาวัดดวงอีกว่าจะมีที่จอดหรือเปล่า เพราะรถมาเที่ยวเยอะมากกกก ปกติบ้านผมจะมีที่จอดประจำ 1 คันของคุณพ่อ(แต่มีรถทั้งหมด 2 คัน) เคยกลับมาแล้วไม่มีที่จอด ต้องจอดท้ายซอยแล้วรอเวลาผับเลิก เพื่อมาเลื่อนรถ บางวันทนไม่ไหวจอดแปะ ตอนเช้าต้องตื่นเช้าๆ เพื่อมาเลื่อนรถ ไม่งั้นเดี๋ยวคนในซอยบ่นหาว่าจอดรถไม่มีมารยาท /(T_T)\

เอ่อ...บ่นมากกว่ารายละเอียดกระทู้อีกแฮะ(แล้วที่ข้างบ้านในซอย ซึ่งไม่ใช่ผนังบ้านผม ถ้าผมเอาป้ายห้ามจอดไปวางไว้ได้ไหมครับ)

จากคุณ : ผู้บงการ - [ 4 ธ.ค. 50 21:02:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom