Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เชิญอ่าน...สำนึกความรับผิดชอบเรื่องความน่าเชื่อมั่นของ Chevrolet กรณีความปลอดภัยในการใช้รถ

ก่อนอื่นต้องขอบคุณเพื่อนๆที่สนใจคลิกเข้ามาอ่านครับ
    เรื่องของผมมันน่าจะเรื่องเล็กๆจิ๊บจ๊อยเรื่องหนึ่งในสายตาของใครก็ตามที่เป็นผู้ค้า ผู้ขาย ผู้ให้บริการรถยนต์ยี่ห้อ Chevrolet

แต่มันเป็นเรื่องใหญ่มากๆสำหรับผม

ภรรยาผมซื้อรถ Chevrolet Optra รุ่น 1.6 MT ด้วยทั้งผมและภรรยาประทับใจหลังจากได้ทดลองขับเปรียบเทียบกับรถยนต์หลายๆยี่ห้อในระดับเดียวกัน

ออกรถเมื่อเดือนกันยายนปี 2004

ผมใช้รถคันนี้ด้วยความมั่นใจครับ ใครมาว่ารถ Optra ไม่ดีอย่างโน้นอย่างนี้ ผมจะเถียงคอเป็นเอ็นเลยล่ะ

ตอนที่ผมซื้อมีแถมการบริการเช็คตามระยะถึง 50,000 กิโล ผมก็เอาเข้าศูนย์ตลอด และเมื่อพ้นระยะฟรี ผมก็ยังคงเช็คระยะตามกำหนด ศูนย์ฯรถที่ผมเข้าประจำคือ M.K. รามอินทรา

ในระยะเวลา 3 ปี ผมใช้รถ 120,000 กิโล

จนกระทั่งเมื่อช่วงเข้าพรรษา ผมจะเดินทางไปต่างจังหวัด ปรากฏรถไม่สามารถเข้าเกียร์ได้ จนต้องลากมาเข้าที่ศูนย์ฯรามอินทรา

ช่างของทางศูนย์ฯแจ้งผมว่า ครัชถ์หมด
    ผมก็เลยตกลงซ่อม และทำการเช็คระยะเปลี่ยนอะไหล่ตามระยะ 120,000 ที่ต้องเปลี่ยนสายพาน Timing และอะไรอีกหลายอย่าง

เนื่องจากติดช่วงเข้าพรรษา จึงใช้เวลารออะไหล่นานหน่อย หนึ่งสัปดาห์หลังจากนั้น ผมก็รับรถออกมาใช้ต่อได้ ไม่มีปัญหาการใช้แต่อย่างไร

และผมก็ใช้รถต่อมา ไปทุกที่ที่ต้องไป ไปกับรถ Optra คันนี้ และความเชื่อมั่น ความมั่นใจก็ยังเหมือนเดิม

จากคุณ : Nen - [ 13 ธ.ค. 50 15:24:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom