Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครก้ได้ช่วยผมคิดด้วยครับ กลุ้มใจมากครับเกี่ยวกับการซื้อรถคิดไปคิดมาอยู่นานแล้ว

ทำไงดีครับอยากได้แคมรี่แต่มันเกินตัวไปหรือเปล่า แต่ทำใจออกวีออสไม่ได้อะเพราะ ดูแล้ววัสดุมันไม่ค่อยดี ดูแล้วไม่ค่อยปลอดภัยนะ ก่อนอื่นผมต้องบอกเงินเดือนก่อนนะครับ ผมเงินเดือนหกหมื่นห้าแต่ไม่ตายตัวแกว่งได้ครับอาจจะลดลงถึงสามหมื่นได้ครับ  แต่ผมเป็นนักศึกษาแพทย์ที่อีกสองปีจะจบทำงานคือพ้นสองปีที่ยังไม่มีเงินเดือนได้ก็จะปลอดภัยครับ(ก็จะมีเงินเดือนทีตายตัว) แต่ตอนนี้ได้เงินเดือนมาจากการทำงานพิเศษ ซึ่งรายได้ไม่ตายตัว กลัวถ้าเกิดไม่ว่างทำงานขึ้นมาจะไม่มีรายได้เข้ามา แต่ก็อยากได้แคมรี่นะ แต่ก็ไม่กล้า จะเอาวีออส ก็ไม่ค่อยชอบ ผมคิดอยู่สองสามเดือนแล้วยังตัดสินใจไม่ได้เลย ตัวผมเงินที่หาได้หกหมื่นนี้ไม่ได้ใช้เลย เพราะใช้เงินที่ทางบ้านส่งมาอีกแปดพันบาท พี่ในนี้ช่วยบอกผมด้วยนะครับว่าผมควรตัดสินใจยังไงดี จะซื้อดีไปเลยหรือว่าเอาพอใช้ไปก่อนครับ แต่ชอบแคมรี่มากๆ เป็นรถในฝัน อยากได้รุ่นที่ราคาล้านสอง

จากคุณ : meddicine32 - [ 23 ธ.ค. 50 06:13:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom