Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แปลกไหมครับ รถยังไม่มา แต่ได้คิวแล้วจะให้เอาตังไปจ่ายวันนี้เลย

ผมเป็นคนนึงที่สนใจรถฟอร์จูนเนอร์2.7แพนเค๊ก เลยไปจองไว้ที่ศูนย์
    จองต้นตุลา เซลล์โทรมาบอกว่ามีรถแล้ว เมื่อวาน (28-12-50 )ตอนบ่าย4โมง

เป็นรถหลุดจอง เพราะคนจองก่อนหน้าไฟแนนซ์ไม่ผ่านครับ สีบรอนซ์

แต่เอารถไม่ได้ครับ ได้แต่รับรู้ว่าได้

มีอย่างที่ไหน รถยังมาไม่ถึงศูนย์เลย จะให้เอาตังไปจ่ายก่อนทั้งหมดเลย แล้วใครที่ไหนจะหาเงินสดมาได้เป็นล้านเพราะแบ๊งค์ก็ปิดแล้ว(สาขาที่มี บช.อยู่)
    จะไม่ไห้ผมเช็คสภาพอะไรเลยเหรอ รถคันเป็นล้าน ไม่ใช่ขนมห่อละ5บาท ไม่อร่อยก็โยนทิ้งได้
    ดันมาขู่ว่าจะตัดไปให้คนอื่นนะ ถ้าไม่เอาตังไปจ่ายในวันนั้น ก็เลยปล่อยเลยตามเลยครับ กลัวเทคนิคของเซลล์หาตังใช้ปีใหม่ก่อน

แบบนี้ เซลล์ที่ขาย เค้ามีแววตุกติกอะไรหร้อเปล่าครับ อะไรๆก็อ้างแต่ปิดเป้าสิ้นปี พอบอกมีเงินสดที่เบิกได้เลย ไม่มาก ก็บอกว่า เอามาวางมัดจำไว้ก่อนภายในวันนั้นเลย ทั้งๆที่ผมก็จ่ายเงินจองไปแล้ว เค้ายังไม่เชื่อใจว่าผมจะเอารถเหรอครับ

พอบอกว่าจะจ่ายเช็คเงินสดให้ แต่เป็นเช้คส่วนตัว กับเงินสดอีก400000 แล้วผมขับรถออกไปเลย เอาไปเที่ยวปีใหม่ ก็ไม่ยอม บอกว่ารถยังอยู่สำนักงานใหญ่ ยังมาไม่ถึงโชว์รูม แล้วตามระเบียบ ก็ออกรถยังไม่ได้

มันน่าเซ็งไหมครับ รถยังไม่มา ถึงมาก็ยังออกรถไม่ได้ เพราะแจ้งกระชั้นชิดเกินไป เตรียมเงินสดไว้ไม่พอ อุปกรณ์ตกแต่งก็ยังไม่ได้ติดตั้งเลย ศูนย์ก็จะปิดปีใหม่ แต่ดันจะขอเก็บเงินก่อน เพื่อปิดยอดขายของศูนย์

จากคุณ : พ่อน้องบุ๊ค - [ 29 ธ.ค. 50 12:50:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom