Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ตำรวจชั้นประทวนถูกสั่งย้ายเพราะจับรถรับจ้างที่จอดผิดที่

สวัสดีครับเพี่อนชาวรัชดา พอดีผมได้ยินเรื่องมาจากพ่อของเพื่อนว่ามีตำรวจนายนึง อยู่แถวบ้านผมเอง ถูกสั่งย้ายจาก สน.บางขุนเทียนไปอยู่ สน.เทียนทะเล เนื่องจากไปจับรถสองเเถวรับจ้าง ( ที่หลายๆคนเรียกว่ารถกระป๋องบ้าง รถซูบารุบ้าง แต่จริงๆมันเป็นยี่ห้อ Daihatsu ) เหตุเกิดหน้าศาลแพ่งอาญาธนบุรี ตรงข้ามกับวัดสิงห์ แถวๆซอยกำนันแม้น อยู่ถนนเอกชัย ตำรวจท่านนี้ออกมาโวยว่า " ผมทำตามหน้าที่ทำไม.....ก่อนหน้านั้นตำรวจท่านนี้เคยได้รางวัลตำรวจดีเด่น " เขาก็ตัดพ้อต่อว่าอย่างน้อยอกน้อยใจ ต่อมาผมก็ไปสืบถามดูจากมอเตอร์ไซด์รับจ้าง และคนแถวนั้นว่าจริงเหรอ เขาบอกว่าจริงเนื่องจากหัวหน้าคิวรถรับจ้างมีใต้โต๊ะกับตัวใหญ่ใน สน.บางขุนเทียน ตำรวจคนนั้นก็เลยถูกสั่งย้าย เพราะไปจับ และวางกฎระเบียบให้กับคนขับรถเหล่านั้น พวกนั้นก็เลยไม่พอใจ ไปฟ้องตัวใหญ่ที่สน.บางขุนเทียน ปกติผมจะเห็นตำรวจคนนี้ทุกครั้งตอนเช้า เขาจะอยู่ตรงศาลแพ่ง-อาญาธนบุรี แต่หลายวันมานี้ไม่เห็น ผมเห็นว่าความไม่ยุติธรรมมันเกิดขึ้นตลอด อยู่ที่ใครมีผลประโยชน์กับใคร และผมว่ามันก็ถูกต้องที่ตำรวจที่ทำตามหน้าที่ท่านนั้นกระทำ ถ้าใครอยู่เส้นถนนที่มีรถสองแถวจะรู้ว่า คนขับรถรับจ้างพวกนั้นไม่เคารพกฎจราจร นึกจะจอดก็จอด คนที่อยู่แถวนั้นเซ็งสุดๆ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ และก็มีบ้างที่ใครๆตั้งคำถามอยู่ในใจว่าทำไมตำรวจไม่จัดการให้พวกนี้ทำอะไรที่ไม่ให้เดือนร้อนกับผู้ใช้รถใช้ถนนส่วนรวมได้ไหม ไม่ได้ว่าหรือดูถูกคนเหล่านั้นนะครับ ผมเห็นใจคนทำมาหากิน แต่ทุกคนก็ทำมาหากินกันทั้งนั้น จะมาอ้างว่าผมลำบากมาก ผมรีบมาก มันก็จะกลายเป็นว่าสังคมยุ่งเหยิง ขอฝากไว้เท่านี้นะครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 30 ธ.ค. 50 15:52:24

แก้ไขเมื่อ 29 ธ.ค. 50 19:24:31

จากคุณ : soniasio - [ 29 ธ.ค. 50 19:19:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom