Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

.....กระทู้คลายเครียด.....มี ”คำอุทาน” ติดปากกันบ้างมั้ยคะ เวลาโดนขับปาดหน้าเนี่ย....

..
    ..

ขับรถมา  คิดว่าเราน่าจะเจอเกือบทุกรูปแบบแล้วค่ะ
    แต่ที่เกลียดที่สุดคือ.....ปาดหน้า  กะ  เปลี่ยนเลนกะทันหัน  -"-
    ซึ่งเวลาโดนปาดดดด  หรือหักพรวดเปลี่ยนเลนมาข้างหน้าเราเนี่ย
    มันก็จะทำให้เราต๊กกะใจใช่มั้ยคะ  

V
    V

จากนั้นก็จะเริ่มมีอารมณ์โกรธธธธ     -*-

V
    V

พอโกรธแล้วมันก็ต้องระบายอารมณ์ด้วยคำพูดใช่มะคะ

ของเราก็มีคำประจำค่ะ....
    แต่ก่อนคำนี้มันค่อนข้าง  Hardcore  โคดดดดดด  >0<
    ซึ่งไม่เหมาะกะคนน่ารักอย่างเราค่ะ  ( อ้ะๆ  อย่าเพิ่งอ้วกนะ... เสียดายข้าวเช้า  ^^ )
    และคาดว่าคำนี้จะเป็นที่นิยมอย่างมาก  หลายคนน่าจะใช้จนติดปากทีเดียว
    แต่มันไม่เพราะค่ะ   เดี๋ยวจะเป็นตัวอย่างไม่ดีกะเด็กๆ
    เราเลยดัดแปลงเอาซะใหม่

จาก.... แ ม ร่ _ เอ้ยยยยย

คือถ้าลงท้ายด้วย  ง - งู  ปากมันจะอ้าอยู่  ทำให้เราสามารถพูดคำอื่นต่อไปได้
    เช่น ไอ้นั่น....ไอ้นู่น.....ไอ้นี่....ตามไปเรื่อยๆ
    อารมณ์โกรธมันก็จะค้างอยู่อย่างนั้น  ไม่จบซักทีค่ะ
    บางทีเค้าปาดหน้าเราที่สยาม  เเต่ขับไปจนถึงหน้ารามแล้วยังไม่เลิกบ่นเรยยย
    อุอุ
    เราเลยเปลี่ยนมาเป็นคำนี้แทนค่ะ

.........แม่มมมมมมม

แค่คำนี้พอ  ลากเป็นเสียงยาวๆด้วยน้า ยาวววววเท่าที่จะทำได้เลย
    ลองพูดตามดูดิคะ  

v
    v

แม่มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

เห็นป๊ะ !! ว่า....พูดคำนี้จบ  ปากเรามันก็จะหุบอยู่อย่างนั้น
    ทำให้ไม่สามารถพูดอะไรต่อไปได้อีก
    ผลก็คือ  อารมณ์โกรธที่จะผสมมาพร้อมกะคำพูดมันก็จะหายไปด้วยไงคะ ^^
    ยิ่งใช้เวลาอุทานนานนนนนนเท่าไหร่  
    ใจก็จะเย็นลงเท่านั้น
    สำหรับเราเป็นงั้นจริงๆนะ

คือเมื่อก่อนเนี่ยอารมณ์ร้อนมากๆค่ะ ใครตัดหน้ามานะ  
    จะรีบขับไปเทียบแล้วมองหน้า บางทีแทบจะเปิดกระจกด่าด้วยอ่ะค่ะ  
    จากนั้นก็จะบ่นๆๆๆๆๆ  จนคนที่นั่งไปด้วยเค้าสะกิดบอกว่า...
    พูดให้มันได้อะไรขึ้นมา   ยังไงคนนั้นเค้าก็ไม่ได้ยินหรอก  
    ยิ่งพูด....ตัวเองก็ยิ่งโกรธ  

อืมมมมม  มันจริงที่สุดเลยนะคะ
    ยิ่งพูด...ยิ่งโมโห...
    เเล้วตรูจะโกรธให้มันได้อะไรขึ้นมาฟระเนี่ยยยยย  ^^

แหะ...แหะ....เริ่มจะไปไกลเเล้วค่ะ
    นี่เเค่จะถามว่าชาวรัชดามีคำอุทานติดปากว่าอะไรกันบ้าง
    ยังยืดดดดดดดดดได้ซะขนาดนี้  
    เหนื่อยเเทนคนอ่านเลยค่ะ    ^^"

อ้อ !! แล้วอย่ามึนจนลืมตอบคำถามเราด้วยนะคะ คริก...คริก

ปล.

เห็นบอร์ดกะลังเริ่มปะทุ เรามาคลายร้อนกันดีกว่ามั้ยคะ
    จำได้...เคยมีคนตั้งกระทู้ว่า เวลาเจอคุณตำหนวดโบกให้จอดเนี่ยคิดอะไรกัน
    กระทู้นั้นทำเราหัวเราะเเทบบร้าอ่ะค่ะ  
    ความเห็นของชาวรัชดาเเต่ละคนก้ออ...อ่ะนะ  ช่างคิดกันเชียววว ^^

ใจเย็นๆกันไว้เน้อออ
    ยังไงก็คนห้องเดียวกันนะคะ ^^
    (เจือกจริงๆเลยตรู)

อรุณสวัสดิ์ เเละสุขสันต์วันทำงานคร่า  ^^

..
    ..

จากคุณ : ซาลาเปา ขาว อวบ เอ็กซ์ - [ 10 ม.ค. 51 08:23:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom