Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

#เพื่อนๆห้องรัชดามีใครทำงานวันเสาร์-อาทิตย์หรือมีวันหยุดไม่เหมือนคนอื่นทัวๆไปบ้างครับ?

แค่อยากถามเฉยๆว่ารู้สึกยังไงบ้าง อยากให้เข้ามาแชร์กันครับ  เพราะบางครั้งผมเองก็มีความรู้สึกว่าทำไมนะ  บางทีเราอยากหยุดเหมือนคนอื่นเขาแต่ก็ทำไม่ได้เพราะงานที่ต้องทำมันไม่สามารถหยุดวันสาร์-อาทิตย์ได้  แต่ต้องไปหยุดวันอื่น บางครั้งได้หยุดสัปดาห์ละ 1 วันเองครับ  เคยคิดอยากเปลี่ยนงานเหมือนกัน แต่ก็ยังไม่เจองานที่ถูกใจ
    และได้เงินเดือนมากกว่าที่เดิม ก็เลยยังไม่ได้เปลี่ยน เพื่อนๆละครับเคยมีความรู้สึกแบบนี้บ้างหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันนะครับ......ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับงานที่ทำอยู่ครับ

จากคุณ : คุณชายเสเพล - [ 13 ม.ค. 51 12:35:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom