Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

sunny b14 ระบบเกียร์ออโต และขึ้นดอยสุเทพครับ

ผมจะพา sunny b14 ไปเชียงใหม่ครับ
    1. ไปกันสองคน ไม่ทราบว่าค่าน้ำมันตกอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ไปกลับ

คิดว่าจะขึ้นดอยสุเทพด้วย เท่าที่ลองหาข้อมูลในรัชดาและห้องบลู สงสัยว่าจะต้องรื้อฟื้นความรู้เรื่องเกียร์ออโตกันใหม่  ก็ตั้งแต่ขับคันนี้มา ก็ไม่เคยได้ลองใช้เกียร์ 2 , 1 กับเขาเลย

2. อยากทราบว่าเกียร์ 2 และ 1 ของ Sunny B14 นี่ทำหน้าที่แบบไหน ในเกียร์ 1 อยู่ที่ 1 ตลอด ส่วนในเกียร์ 2 เปลี่ยนไปมาที่ 1-2 หรือว่าอยู่ที่ 2 ตลอด หรือว่าทำงานในลักษณะอื่นครับ

เท่าที่ลองอ่านอีกเช่นกัน  ขับรถขึ้นดอยก็ไม่น่าจะเหลือบ่ากว่าแรงสักเท่าไหร่ (ให้กำลังใจตัวเอง)

3. สำหรับขับรถขึ้นดอยสุเทพมีจุดต้องระวังมากไหมครับ ใช้เกียร์ในสภาพไหนถึงจะเหมาะสม  ผมเคยขับรถเกียร์ธรรมดาขึ้นที่สูงก็แค่อาคารจอดรถของดิโอลสยามเองครับ ^^

แก้ไขเมื่อ 15 ม.ค. 51 05:08:18

แก้ไขเมื่อ 15 ม.ค. 51 03:06:12

จากคุณ : เตี๊ยม - [ 15 ม.ค. 51 03:04:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom