Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

.....กระทู้อยากเล่าอ่ะค่ะ.....เมื่อวานขับตามตรูดรถคันนึงมา เค้าติดป้ายไว้ท้ายรถว่า....

..
    ..

เห็นช่วงนี้อากาศหนาวๆค่ะ
    เลยเข้ามาแบ่งปันประสบการณ์ร้อนรุ่มกลุ้มใจของเราให้ฟังซักกะหน่อย
    อ่านจบแล้วเนี่ย   รับรอง ....  ช่วยให้หายหนาวชัวร์ !!!
    เผลอๆ คงต้องมีคนแอบบ่นว่า..........

ร้อนนนนนนนนนนนนน  (จริงๆด้วย)

หรือ  

ร้อนนนนนนนนนนนนนน  (โว้ยยยยยยย)  
    แม่มมมมม...อยากจะด่าเจ้าของกระทู้  
    มันเอาอะไรมาเล่าให้ตรูฟังวะเนี่ย  -"-

อิอิ  
    เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา เรามาเริ่มอ่านกันเต้อะค่ะ  ^^

เหตุเกิดตอนค่ำๆเมื่อวานนี้
    ออกมาจากที่ทำงานมันแสนจะเหนื่อย เมื่อยล้า  
    เมื่อไหร่จะถึงห้องว้า....อยากเอาหัวไปกระแทกหมอนจะแย่แล้ววว
    พอมาถึงที่รถตัวเอง  ยืนมองปลงๆอยู่ซักพักแล้วก็คิดในใจว่า....
    ทำไมถึงไม่รวยซะทีวะตรู  จะเอาตังค์จ้าง พี่วอน บิน มาขับรถให้
    จะได้สบายๆ  มองหน้าคนขับหล่อๆ ขับรถนุ่มๆ ไปตลอดทาง
    แล้ววางมาดคุณหนู  คุณนายกะเค้าบ้างซักที  
    ถ้าเป็นอย่างงั้นน้า......รถติดเป็นวัน  ก็บ่ยั่นแหละคร่า

คริก....^^....คริก

ตื่นได้แระตรู  ก่อนที่พี่วอน บิน จะกลายเป็น วอน ต + สระอีนซะก่อน ^^"
    พูดแล้วก็นึกขึ้นได้เรื่องนึง  เคยมีคนถามมาว่า....

---  เป็นคนชอบกินเกาเหลาใช่มั้ยเราหน่ะ
    ---  ไม่นี่คะ  อ๋อ...คิดว่าหนูไม่กินเส้นกะใครใช่ป่ะ
         ม่ายยยยยย.....หนูเนี่ย  ออกจะนิสัยดี
         ไม่มี้...ไม่มีหรอกที่ไปจะทะเลาะกะใครเค้า
    ---  ป่าว  ไม่ใช่ๆ  
    ---  เอ๋า.....แล้วไมถามงี้อ่ะ
    ---  คือ....เห็นเล่าแต่ละกระทู้มันยาวเหลือเกิ้นน  อ่านๆดูไม่เห็นเจอเนื้อเลย  
        ไม่กลัวคนอ่านเค้าจมน้ำตายเหรอไง

-*-  

โหยยยยยยยยยย   พูดงี้มาต่อยกันเลยดีกว่ามั้ยเพ่ !!
    ไรว้า.....มาหาว่าเราไร้สาระได้ไง   ไม่จริงซะหน่อยใช่ป่ะคะ  ^^

อ่ะ....ต่อๆ  ถึงไหนแล้วหล่ะเนี่ยยย....
    ก็ขับออกมาตามปกติ  แต่ที่ไม่ค่อยปกติก็ตัวคนขับนี่แหละค่ะ
    พาลจะหลับเอาซะให้ได้เลย   ก็อีตอนรอออกจากซอยอยู่ซัก 5 นาทีอ่ะค่ะ  
    นึกสงสัยทำไมรถมันติดนัก  นี่วันอะไรกันฟระ  !!
    เหลือบมองนาฬิกา  อืมมมม  วันจันทร์ที่รถติดนรกแตกนี่เอง
    เอาเหอะๆ ทำใจไป  อีกแปปก็ถึงแระ

พอออกมาได้ ก็กระดึ้บๆตามคันหน้าเค้าไปเรื่อยๆค่ะ  
    แต่ๆๆๆ เหมือนสวรรค์กลั่นแกล้งหนู  
    ดันส่งคุณคันหน้ามาขัดใจวัยรุ่นค่ะ
    ก็เพราะคนขับรถคันนั้นอ่ะ..........

....เค้าใจดีโคดดดดดดดดด

ไม่ว่าใครจะปาดหน้า  แทรกเข้ามาซ้าย-ขวา พี่แกไปให้หมดเลยอ่ะ

-_-"

---->> รถออกมาจากซอย  พี่แกก็ให้เค้าไปจนครบ  
    .....พี่คะๆ  เค้าออกมากันหมด officeแล้วมั้งเนี่ย ไปได้แล้ววววว

---->> ผ่านมาอีกซอย   มีรถออกมากั๊กเลนไว้ อีกฝั่งเค้าก็ไปกันไม่ได้สิคะ
    (ไม่ได้ดูเลยรึไงว่าเค้าติดยาวเป็นหางว่าว ดันออกมาได้)
    .....คุณพี่ใจดีคันนี้เค้าก็ให้ไปค่ะ  แหม๋..... ^^"

---->> กระบะจะเปลี่ยนเลน หักหัวออกมาแล้ว  แต่ดันไม่เปิดไฟเลี้ยวขอทาง
    .... เราคิดในใจอย่ายอมเค้าน้า....แต่เป็นดังคาด....พี่แกให้เค้าไปโลดดด
    โหยยยย  เป็นหนูหน่อยไม่ได้  -*-
    ไม่เปิดไม่ให้ว้อยยยย  !!

---->> ขับๆตามตรูดกันไปเรื่อยๆ  รถหรูคันข้างพี่เค้าดันเจือกเปลี่ยนเลนปาดหน้ากะทันหัน
    ..... พี่เค้าก็เหยียบเบรคกึ๊กซัก3 วิ แล้วไปต่อเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น.... T_T
    ง่า...พี่ขา...หนูเกือบหัวทิ่มนะเนี่ย  
    อย่าไปย้อมมม   ไล่ตามไปดูหน้าเร้ววววว  
    แต่......ไม่มี้ พี่แกไม่ทำค่ะ ขับต่อไปแบบเนียนๆ เฉยเลย  ใจเย็นโคดเลยอ่า

ส่วนเรานะ ขับอยู่หลังแกแท้ๆ แต่ทำเหมือนขับเองค่ะ
    ใครปาด ใครแทรกแบบไม่มีมารยาทเข้ามาข้างหน้าแกล่ะก้ออ

แม่มมมมมม.......  -*-

ดันไปเดือดร้อนแทน  แอบด่าเค้าซะงั้นค่ะ
    เหอๆ  เจรือกจริงตรู  ^^"

ตอนแรกที่แกเดี๋ยวหยุดๆเนี่ย  เราก็โมโหเหมือนกันนะคะ
    หนูรีบ....แถมมันจะทำให้หนูจูบตรูดพี่เอาได้ง่ายๆเลยนะเนี่ย
    เล่นเบรกเอ้า...เบรคเอา
    มีจังหวะแซงได้อยู่ครั้งนึง ก็ว่าจะเปลี่ยนเลนแหละค่ะ
    แต่นึกยังไงไม่รู้ดิ อยากลองตามดูเค้าต่อ  นานๆจะเจอคนแบบนี้ซะที  ^^
    ก็ตามตรูดเค้าต้อยๆ ไปเรื่อยๆเลยค่ะ
    แล้วดวงมันก็สมพงษ์กันเหลือเกิ้นนน....ไปทางเดียวกันตลอดเลยค่ะ
    เราต้องเลี้ยวขวา ....พี่แกก็ขวาด้วย
    พอจะไปซ้ายย....เอ๋า พี่แกไปด้วยซะงั้น

คริก...คริก
    จากอารมณ์ง่วงๆ โมโหๆ เมื่อกี้เนี่ย  มันกลายเป็นตลกไปเลยค่ะ
    รู้สึกขำพี่เค้ากะตัวเอง  แล้วก็ได้คิดว่า....

เออเนอะ.......ถึงจะรีบซักแค่ไหน  จนต้องปาดซ้าย ปาดขวา ตัดหน้าให้คนอื่นเค้าด่าเล่นๆ
    สุดท้ายมันก็เร็วกว่าไม่กี่นาทีหรอก  ไปติดไฟแดงข้างหน้าพร้อมๆกันอีกหน่ะแหละ  
    เลยได้สัญญากะตัวเองว่า.....ถ้าไม่มีใครจะตาย จะไม่ขับแบบนั้นอ่ะ  
    กลัวคนอื่นแช่งพ่อ-แม่เราทางอ้อม
    เพราะขนาดเรายังเคยแอบคิดเลยว่า......รีบไปไหน ใครจะตายวะ
    (ยกเว้นไปทำงานสายนะ  อันนั้นถ้าสายเนี่ย  เราตายชัวร์ !! )

อีกอย่างก็.....ยอมๆให้เค้าไปเหอะ ถ้ามันทำได้
    เค้าขอทางมา ถ้าไม่ลำบากนักก็ให้เค้าไป  
    ถึงบางคนจะไม่รู้แม้แต่วิธีกดไฟเลี้ยวก็ตาม  -_-!
    มันเสียเวลาซัก 5 วินาทีได้มั้งคะ  แล้วก็ไม่ถือว่าเป็นการเสียศักดิ์ศรีด้วยค่ะ
    กับไอ้การที่ยอมให้ทางคนอื่นเนี่ยยยค่ะ

อ่ะต่อๆ....ทีนี้ตามเค้ามานมนาน  ก็อยากจะเห็นหน้าคนใจดีดูหน่อย
    หาโอกาสแซงไม่ได้แล้วดิคะทีเนี้ยะ   พยายามกระดึ้บๆตามต่อ  
    จนมาได้จ่อท้ายระยะประชิดเนี่ยแหละค่ะ ก็เลยถึงบางอ้อ...
    ว่าทำม้ายยยย  พี่เค้าถึงขับรถดีใจหายแบบนี้
    โง่มาซะนานเลยนะตรู.....

เหอ...เหอ
    ที่ท้ายรถพี่เค้าแขวนป้ายไว้อันนึงค่ะว่า.........

l
    l
    l
    v
    v

“ Darling in car ”  

โหยยยยยยยยย    เอามีดมาแทงหนูให้ตายเลยป่ะ Y_Y

อิจฉาว้อยยยยยย
    ตางี้ร้อนผ่าวๆเลย
    ผู้ชายไรว้า........แสนดีเพราะมีตุ๊กตาหน้ารถอยู่ด้วยนี่เอง
    มิน่า.....ขับรถระวังโคดๆ
    หึ ถ้าได้แฟนแบบนี้นะ รักตายเรยยย

..
    ..

อิอิ เนี่ยแหละค่ะ ประสบการณ์ร้อนรุ่มของเรา
    ร้อนที่ตา..... กะ ร้อนอกร้อนใจ......
    อิจฉาเค้าง่า....
    เพื่อนๆอ่านจบแล้วเป็นกันมั่งป่ะค่ะ  ^^

เสียดายถ่ายรูปไว้ไม่ทัน.....แต่เมมรูปพรรณสัณฐานไว้หมดแว้ววว
    เจอกันคราวหน้า ถ้าตุ๊กตาหน้ารถพี่ไม่มาด้วย เดี๋ยวหนูจะไปเสียบเองค่ะ อิอิ

..
    ..

ปล.

มีใครสนใจจะแขวนป้ายท้ายรถคำนี้มั้ยคะ  แจกฟรี
    แถมช่วงนี้มีโปรโมชั่นพิเศษ....
    .....ขอป้าย แถมเจ้าของกระทู้ค่ะ  ^^

(ถ้าเป็น ญ จะยกน้องชายเจ้าของกระทู้ ให้ไปปู้ยี่ปู้ยำเล่นล่ะกันค่ะ
    555+ ตายเเน่เมริงงง )

จบล่ะจ้า.....  
    ขอบคุณที่ทนอ่าน ( มานานมากกก ) อิอิ

..
    ..

จากคุณ : ซาลาเปา ขาว อวบ เอ็กซ์ - [ 22 ม.ค. 51 08:54:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom