Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

* ขอคำแนะนำเรื่องรถค่ะ *

flower

อยากจะได้ รถใหม่ ไว้ใช้งาน
    ขอทุกท่าน แนะนำ ทำได้ไหม
    มิวเซเว่น ฟอร์จูนเนอร์ หรือฮุนได
    จะขับไป ท่องเที่ยว ทั่วแผ่นดิน

ด้วยรถเรา เริ่มเก่า ไม่เข้าที
    จึงอยากมี คันใหม่ ไว้โผผิน
    มีที่ว่าง เก็บสัมภาระ ยามโบยบิน
    อยากได้ยิน คำชี้แนะ แค่นั้นเอง

รถอะไร ใช้ดี มีแรงส่ง
    บอกตามตรง เด็กดอย ไม่ค่อยเก่ง
    ขอเพียงมี  ออฟชั่นบ้าง ดั่งเช่นเพลง
    ไว้บรรเลง ยามเหงา เราได้ฟัง

ทั้งราคา พอควร ไม่ด่วนใช้
    จะรอไป อีกนิด  ด้วยจิตหวัง
    ว่าคงมี ที่เหมาะ พอจ่ายตังค์
    จะได้นั่ง รถใหม่ ไปทำงาน                    

ได้โปรดเถิด นึกว่า สงเคราะห์เด็ก
    ตัวเล็กเล็ก สักคน ให้พ้นผ่าน
    คำแนะนำ ขอสักนิด อย่าคิดนาน
    ผู้ใดอ่าน กระทู้นี้ โปรดชี้นำ

จะเก็บคำ ชี้แนะ ที่แปะไว้
    พิจารณา ตัดสินใจ ก่อนถลำ
    ซื้อผิดคัน แล้วเสียใจ จะไม่ทำ
    ก่อนเพลี่ยงพล้ำ ภายหน้า จึงมาวอน

ได้โปรดเถิด ทุกท่าน มาทางนี้
    เข้ามาชี้ นำหน่อย ค่อยพักผ่อน
    เสียสละ เวลานิด ก่อนปิดไฟนอน
    หนุนหมอน หลับสนิท ตลอดคืน

เมี้ยวววววววววววววว  คือว่า....
    พี่สาวหนูหิ่ง ฯ จะดาวน์รถให้  แต่ไปผ่อนเองอ่ะค่ะ  หนูหิ่ง ฯ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถสักเท่าไหร่
    จึงอยากขอคำแนะนำสักนิด  เพื่อประกอบการตัดสินใจค่ะ  
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะเจ้าคะ

และก็.....

ปรกติสิงสถิตย์อยู่แต่ถนนนักเขียนอ่ะค่ะ  ไม่ค่อยได้เถลไถลไปไกล
    วันนี้คุณชมสิจ้ะ ^_^ แนะนำให้มาขอคำแนะนำจากพี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่ห้องรัชดา
    หนูหิ่ง ฯ ขอรบกวนสักนิดนะเจ้าคะ  นึกว่าสงสารหิ่งห้อยตัวเล็ก ๆ ^_^

http://www.pantip.com/cafe/writer/topic/W6305882/W6305882.html#10

มาเพิ่มลิ้งก์ที่ถนนนักเขียนค่ะ  ^_^

แก้ไขเมื่อ 06 ก.พ. 51 18:59:32

แก้ไขเมื่อ 06 ก.พ. 51 17:39:08

จากคุณ : หิ่งห้อยน้อยใจ - [ 6 ก.พ. 51 17:27:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom